Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดไฟล์ Photoshop ไม่ได้มันขึ้นข้อความนี้ช่วยหน่อยนะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดไฟล์ Photoshop ไม่ได้มันขึ้นข้อความนี้ช่วยหน่อยนะคะ

ได้ไฟล์ Template มานะคะบางไฟล์เปิดดูไม่ได้มันมีหน้าต่างขึ้นมาอย่างนี้คะ "Could not complete your request because the layer is not a valid text layer." ช่วยตอบด้วยนะคะที่บ้านใช้ Photoshop CS นะคะ.

Template มัน Support กะ CS อ่ะเปล่าอะ????

Comment

อืม ขึ้น error เตือน แล้วเปิดไฟล์นั้นได้หรือเปล่า

เดาว่า เป็นที่ไฟล์นั้นใช้ font ที่มันไม่มีอยู่ในเครื่องเราอ่ะนะ

Comment

Originally posted by naruto084 View Post
        ได้ไฟล์ Template มานะคะบางไฟล์เปิดดูไม่ได้มันมีหน้าต่างขึ้นมาอย่างนี้คะ "Could not complete your request because the layer is not a valid text layer." ช่วยตอบด้วยนะคะที่บ้านใช้ Photoshop CS นะคะ.
        ที่เครื่องไม่มี font นั้นครับ ฟันธง!!!

วิธีแก้ก็คงต้องไปหา font ชนิดนั้นมา หรือไม่ก็หา font ที่คล้ายๆ มาเปลี่ยนใหม่ครับ

แต่ใน Template น่าจะมี font มาให้ด้วยหนิครับ เพราะผมก็เคยโหลดมา มี font ติดมาให้ด้วย

Comment

Working...
        X