Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้มันบอดvgaแต่ผมขอถามเรื่งเมนบอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้มันบอดvgaแต่ผมขอถามเรื่งเมนบอด

คือผมอยากรู้จริงๆว่าเมนบอด Asus p5vd1-x เนี้ยมันมีทั้งslot PCI-E และ AGP แต่เขาบอกว่า PCI-E speed มันแค่ X4 (คูณ4) คือถ้าผมจะเอาการ์ดPCI-E แล้วภาพมันจะเต็มประสิทะภาพหรือป่าวครับ
    ปล.ผมมาใหม่นะฝากตัวด้วยครับ

เต็มครับ ถึงจะ x4 ก็ตาม ไมรู้สึกต่างหรอครับ รองวัดคะแนนเทสก็ได้ครับ แต่มันมีผลทางใจนะครับ มีผลมากด้วย

Comment

Originally posted by kiwanwat View Post
      คือผมอยากรู้จริงๆว่าเมนบอด Asus p5vd1-x เนี้ยมันมีทั้งslot PCI-E และ AGP แต่เขาบอกว่า PCI-E speed มันแค่ X4 (คูณ4) คือถ้าผมจะเอาการ์ดPCI-E แล้วภาพมันจะเต็มประสิทะภาพหรือป่าวครับ
      ปล.ผมมาใหม่นะฝากตัวด้วยครับ
      ก็มีผลหน่อยๆ ครับ
      ผมเคยใช้ครับ PCI E 4X นะ แรงน้อยกว่า 16X นิดหน่อย (ถ้าการ์จอตัวแรงๆ ก็มากพอควร)
      Last edited by TWK.; 14 Sep 2008, 20:05:02.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ก็มีผลหน่อยๆ ครับ
        ผมเคยใช้ครับ PCI E 4X นะ แรงน้อยกว่า 16X นิดหน่อย (ถ้าการ์จอตัวแรงๆ ก็มากพอควร)
        มันจะมากขนาดใหนครับถ้าใส่ตัวแรงอย่าง8800GTXจะลดลงกี่เปอร์เซน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เต็มครับ ถึงจะ x4 ก็ตาม ไมรู้สึกต่างหรอครับ รองวัดคะแนนเทสก็ได้ครับ แต่มันมีผลทางใจนะครับ มีผลมากด้วย
          ตามนี้ครับ ไม่ต่างเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            มันจะมากขนาดใหนครับถ้าใส่ตัวแรงอย่าง8800GTXจะลดลงกี่เปอร์เซน

Comment

Originally posted by kiwanwat View Post
              ไม่ทราบครับ รู้อย่างเดียว ลื้นทุกเกมส์

Comment

Working...
              X