Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยดูที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยดูที่ครับ

พอดีวันนี้ได้ คอมมาชุดนึงอะครับ จะลงวินโด้ใหม่ลงไม่ได้ มีรูปให้ดูนะครับ ผมลองทำต้องนานไม่ได้ซักทีไม่รู้ต้องตั้งค่าตรงไหนใครทราบช้วยทีครับ
    เมนบอดผมเป็น asrock K7Upgrade-600 HDD 80 G ยังใช้ได้แน่นอนครับ
    มันจะมาค้างตามรูปนี้ครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

เออ ตรวจดู jumper ของ hdd ยังอะคับว่า กำหนดไว้เป็น master รึเปล่า

เพราะมานบอกให้เปลี่ยนสถานะของ hdd จาก slave ให้เป็น master อะครับ

Comment

ผมลองเปลี่ยนทุกช่องแล้วครับ

Comment

ไปปิด sata riad ที่ใบออส

Comment

ปิด sata riad ที่ใบออสครับ

Comment

ผมหาไม่เจอปิดตรงไหนหรอครับลองดูแล้วไม่เจออะครับ

Comment

Working...
            X