Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง โปรแกรม Pirch หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง โปรแกรม Pirch หน่อยค่ะ

พอลอง Connect Program

connect มันก็ Disconnect มันขึ้นว่า
    Error 10053 (Software caused connection abort) connecting

อย่างนี้มีวิธีการแก้ยังไงบ้างคะ
    รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

ปิด Pirch ถ้าเปิดอยู้ แล้วเปิดมาใหม่ ดูตรงช่อง เซิฟเวอร์ ทีมันเป็นเลข 6667 ให้เปลี่ยนเป็นเลข 6666 - 7000 เช่น irc.webmaster.com:7000 ถ้าไม่ได้ไล่ตัวเลขใหม่ไปเรื่อยๆ

ถ้าหมดแล้วยังไม่ได้ ให้ปิด Windows Firewall ใน Control Panel ซะ
    ในบางกรณีอาจเป็นที่ Antivirus แต่ไม่แนะนำให้ Disable นอกจากจะอยากแชทจนกระสันจริงๆ

ว่า แต่โปรแกรม PIRCH เขาก็บอกอีเมลผู้ทำไว้แล้วนี่ครับ ว่าให้ติดต่อเมลอะไร ทำไมไม่ติดต่อไปละครับ ถ้าเป็น PIRCH ตระกูล THAI Edition เนี่ย

Comment

Working...
    X