Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอคำชี้แนะเกี่ยวกับ Power supply หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอคำชี้แนะเกี่ยวกับ Power supply หน่อยครับ

อยากทราบว่าถ้าใช้อุปกรณ์ตามด้านล่างนี้ต้องใช้ power supply กี่วัตต์ครับ
    CPU AMD BE2350
    M/B ASUS M2N-SLI Deluxe
    RAM DDR2-512MB*2
    VGA Winfast 7900-GTX*1
    HDD SATA2*2
    DVD-RW*2 เผื่อไว้
    พัดลมเคส 5 ตัว
    อุปกรณ์ USB ต่อพ่วง 5 ตัว

370 W. ยังเอาอยู่ หรือ 400 W. ก็ได้สบายๆ หน่อย แต่ถ้าจะให้อุ่นใจ 450 W. เผื่อ OC จาก 2.1 GHz เป็น 3.0 GHz
    Last edited by mercadix; 13 Aug 2007, 22:34:39.

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
      370 W. ยังเอาอยู่ หรือ 400 W. ก็ได้สบายๆ หน่อย แต่ถ้าจะให้อุ่นใจ 450 W. เผื่อ OC จาก 2.1 GHz เป็น 3.0 GHz
      ตามนั้นครับ แต่เพิ่มเติมนิหน่อย
      พัดลมเยอะจังกลัว 370 เอาไม่อยู่จิ ใช้ๆดับไปดื้อๆกรำนะท่าน
      ผมว่าถ้าจะซื้อจริงๆตอนนี้แนะนำให้อย่างต่ำเป็น 450 ครับ เพราะดูคุ้มค่าสุดแว้ว
      ส่วนยี่ห้อ ก็คงเลือกเอาตามใจชอบล่ะครับ

Comment

460W Enermax วัตต์แท้ ดีกว่าเผื่อไว้ ราคาก็สองพันหน่อย ๆ

Comment

เหมือนทุกท่านเลย 450wครับ ว่าแต่พัดลมเคสทำไมเยอะจังอ่ะครับ

Comment

Working...
          X