Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ ของ การ์ดจอ ได้มาจาก deiver ตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ ของ การ์ดจอ ได้มาจาก deiver ตัวไหนครับ

ไม่ทราบว่ามาจาก deiverของการ์ดจอ หรือว่า M/B ครับ พอดีว่าลองเปลี่ยน OS เป็น vista แล้วผมไม่ได้ลง driver ของการ์ดจอกับ M/B เพราะเห็นว่า OS มันจัดการให้เรียบร้อย แต่ว่ามันมองไม่เห็นอุณหภูมิของ GPU ลองโหลด driver ของทั้งการ์ดจอ กับ M/B ก็ยังไม่ได้

ปล ใช้ ASUS EN7600 กับ DS3

กาดจอ ----- nTune ของ nvidia ครับ clock ได้ด้วย ลองดูครับ ใช้ง่ายดี

Comment

drivers มาตรฐานก้อเห็นอยู่แล้ว ถ้าการ์ดมันหนับหนุน

Comment

ถ้าผมเดาความหมายของ จขกท.ไม่ผิดนะ เขาคงหมายถึงไดร์เวอร์ที่ติดตั้งแล้ว มีโปรแกรมพวกเช็คอุณหภูมิ OC ได้เสร็จสรรพโดยไม่ต้องลงตัวเสริมใช่ป่ะ....
        ถ้าใช่ งั้นลองเล่น 158.22 ดูงับ รับรองครบครัน
        ส่วนเรื่อง mb ไม่เกี่ยวกันง่ะ....

Comment

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะครับ คือว่าที่ผมอยากได้ก็คือ อุณหภูมิ GPU เนื่องมาจากว่าแต่ก้อนใช้ XP ลง Driver ปกติมันก็เห็นอุณหภูมิอะไรปกติ ตอนหลังมาลองใช้ vista โดนผมไม่ได้ลง driver เนื่องจากว่า windows มันจัดการให้หมดเลย มันเลยไม่เห็น อุณหภูมิ GPU คงเนื่องจากไม่ได้ลง driver ของมันนั่นเอง ผมเลยเอา driver ที่เค้าให้มาลองลงดู มันลงไม่ได้คิดว่าน่าจะไม่ support vista ก็เลยไปลองโหลดในเวปของผู้ผลิตการ์ด (asus) แต่ไม่รู้เพราะอะไรมันก็ยังไม่ได้เลยสงสัยอย่างที่ถามไปว่า ค่าอุณหภูมิที่ว่าได้มาจาก driver ตัวไหนกันแน่น่ะครับ เพึ่งเห็นวันนี้ว่าผมโหลดตัว beta มา ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวหรือเปล่า ลองโหลดตัวเต็มอยู่ยังไงจะมารายงานผลครับ

Comment

Working...
          X