Announcement

Collapse
No announcement yet.

sink infinity กับe6300ช่วยดูหน่อยครับ ผมว่ามันแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sink infinity กับe6300ช่วยดูหน่อยครับ ผมว่ามันแปลกๆ

อุณภูมิตามรูปเลยครับ ไม่ได้คล๊อก ผมว่ามันร้อนแปลกๆไหม คือมันจะมีอยู่ขานึงอะครับเหมือนจะแน่นแต่ไม่แน่นเท่ากับ ขาตัวอื่นๆอีก3ขาอะครับ(คือเวลากดลงไปแล้วหมุนปกติจะไม่สามารถดึงขึ้นมาได้แล้ว แต่นี้จะมีอยู่ขานึงยังดึงขึ้นมาได้ หมุนจนปวดนิ้วไปหมดแล้วก็ล๊อกไม่สนิทเท่า3ขานั้น - - กดจนหน้าซิ้งมีรอยขูดนิดหน่อย รอยปั้มcpu อิอิ
    ติดซิ้งทียากมากครับ 1ชั่วโมงเต็ม อิอิ

case smilodon ของ raidmax ครับ

ลืมรูป
    Attached Files

Comment

แนะนำให้ถอดบอร์ดออกมาใส่ซิ้งครับ อาจเกิดจาก
      ขาล๊อก มันอ้า ทำให้มันยัน ดูเหมือนจะเข้า แต่จริงๆไม่เข้าครับ

ผมเคยเป็นกับ andy

Comment

ถอด

ถอดมาใส่จนแน่นทั้ง4ขาแล้วได้เท่านี้

Comment

ปกติแล้ว ท่านดู hd ท่านสิคับ เล่นไปจะ 40 แล้ว แสดงว่าอากาศในเคสอบอ้าวมากมาย..

Comment

เคสร้อนน่ะ ดู System สิ

Comment

ผมใช้ Q6600 2.4 NO OC กับ INFINITY
              M/B ASUS MAXIMUS SE
              CASE LIAN-LI PC-V1000PLUS พัดลมเคส 3 ตัว พัดลมบอร์ด 1 ตัว ปิดเคส ห้องไม่แอร์
              CPU 28-32
              M/B 38-42
              NB & SB 47-52
              ครับ

Comment

case

ตามรูป ภาพจำลองเห่ยๆ ดูออกไหมครับ ท่านใดก็ได้ชี้แนะที ถ้าลองfull loadนี่ไม่อยากคิดเลย อันนั้นตามข้างบนแค่เล่นเว็บธรรมดาเอง + +

Comment

เคส

เผื่อจะชัดขึ้น

Comment

- -วานผู้รู้ด้าน ลมปรานช่วยข้าน้อยทีคร๊าบ

Comment

ก่อนอื่นนะครับ จัดระเบียบสายไฟให้ดีก่อน ส่วน HDD หาพัดลมใส่หน่อยก็ได้ครับ พยามทำทางระบายออกทางเดียว คือหลังเคสใช้เป็น พัดลม 12 Cm จะดีกว่าครับ รอบต่ำฟินใหญ่ ระบายไวอยู่แล้วครับ

อ้ออีกอย่างโปรแกรมสปีดแฟน ตัววัดอุณภูมิไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไรอ่ะครับ...

Comment

คือตัวลมเป่าออกด้านหลังมันใส่ได้แค่ 8cmเอง เซงเลย ส่วนHdd เดี๋ยวจะขยับลงไปด้านล่างเพราะมีพัดลม12cmด้านหน้าเป่าอยู่ คงลดได้พอควร
                        ปล.อยากถามเรื่องซิ้งinfinity คือตอนนี้ผมได้ย้ายพัดลมไปด้านหลังเคส แล้วให้มันดูดออก ซึ่งถัดมานิดนึง ก็เป็นพัดลม8cmดูดออกด้านหลังเคส แต่อุณภูมิก็เหมือนเดิม ปกติ
                        แล้วถ้าจะหาพัดลม12cmมาติดอีกตัวอีกด้านนึง ต้องดูดออก หรือว่าดูดเข้าอะครับ

Comment

Originally posted by auysnuchs View Post
                          คือตัวลมเป่าออกด้านหลังมันใส่ได้แค่ 8cmเอง เซงเลย ส่วนHdd เดี๋ยวจะขยับลงไปด้านล่างเพราะมีพัดลม12cmด้านหน้าเป่าอยู่ คงลดได้พอควร
                          ปล.อยากถามเรื่องซิ้งinfinity คือตอนนี้ผมได้ย้ายพัดลมไปด้านหลังเคส แล้วให้มันดูดออก ซึ่งถัดมานิดนึง ก็เป็นพัดลม8cmดูดออกด้านหลังเคส แต่อุณภูมิก็เหมือนเดิม ปกติ
                          แล้วถ้าจะหาพัดลม12cmมาติดอีกตัวอีกด้านนึง ต้องดูดออก หรือว่าดูดเข้าอะครับ
                          ตัวตูด ดูดออกสถานเดียวครับ.....

Comment

ผมก็ใช้ case smilodon เหมือนกันคับขอบอก จัดให้ดีแล้วเย็นลงเยอะ
                            ตอนนั้นผมใช้ E6600 OC@3.0 cooler Zalman FS-C77
                            ก่อนจัดcase ผมปรับแบบนี้คับพัดลมเข้าทุกตัวยกเว้น ด้านหลังที่เป่าออกเคส CPU idle ที่40-42
                            หลังจัดสายไฟในเคสและปรับพัดลมให้ เป่าออกทุกตัว ยกเว้นด้านหน้า cpu idle ผมเหลือ35 เท่านั้นคับ
                            ดังนั้นผมคิดว่า case ตัวนี้ควรจัดสายไฟอย่าให้มันบังลมเข้าจากหน้าcase และเอาพัดลมเป่าออกอีกที่ 3 ตัวที่เหลือจะดีก่าเป่าเข้าคับ

ส่วนตอนนี้ใช้ E6600 OC@3.6(Vcore+0.300) cooler Tuniq120 cpu idle ที่48 องศา จัดยังไงๆก็ไม่ลดคับ เศร้าๆ

ปล. อุณหภูมที่ผมบอกนี้อ้างอิงจากอุณหภูมห้องที่ 30องศาคับ
                            Last edited by pooparat; 16 Dec 2007, 02:06:10.

Comment

เคส

ด้านหลังได้modถอดพัดลม psuตัวเก่าที่ไม่ใช้แล้ว โอ้พัดลมfoxconnซะด้วย เลยลองเอามาใส่ดู ได้ดังรูป ค่อยๆลดทีละนิด + +

ปล.ที่หมายถึงซิ้งinfinity คือด้านหลังซิ้งผมดูดออกไปแล้ว ด้านหน้าต้องดูดออกอีกใช่ไหมครับ (หมายถึงซิ้งนะครับ)

Comment

Working...
                              X