Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8200 @ 4 GHz Orthos ไม่ผ่านครับ ช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8200 @ 4 GHz Orthos ไม่ผ่านครับ ช่วยดูที

อยากทราบว่า ต้องเพิ่มตรงไหนอีกดีครับ

และ เวลาทำไมเวลาผม Test Ram แล้ว Error ตลอดเลยอะคับ

ไฟอ่อนไปไม่สุก

Comment

เข้ามาดูเฉยๆ อิอิ..

Comment

ไม่เคยใช้โปรแกรมเทสอะ
        ใช้งานจริงไม่แฮงค์ ไม่บลูสกรีน ไม่รีสตาร์ท ก็คุ้มแล้วครับ

ขออภัยตอบไม่ตรงประเด็น อิอิ

Comment

Originally posted by AiRobot View Post
          ไม่เคยใช้โปรแกรมเทสอะ
          ใช้งานจริงไม่แฮงค์ ไม่บลูสกรีน ไม่รีสตาร์ท ก็คุ้มแล้วครับ

ขออภัยตอบไม่ตรงประเด็น อิอิ
          ประเด็นนี้ก็ถูกของท่านครับ แต่ถ้าเกิดสภาวะ ใช้งาน CPU รันมากไปหรือไฟไม่พอท่านอาจเกิดปัญหาที่ว่ามาก็เป็นได้ โดยปกติแล้ว CPU ทำงานไม่หนักก็ไม่มีปัญหา ความร้อน การ overload จึงไม่เกิดขึ้น การไม่เทสนั้นเป็นการ OC ที่ไม่สมบูรณ์นะครับท่าน ท่านจะไม่รู้เลยว่าท่าน oc จ่ายไฟที่ไปเลี้ยง CPU ไปเลี้ยงแรมนั้นมากน้อยแค่ไหน จะเกิดปัญหาตามมาได้เมื่อท่านใช้งาน CPU แบบหนักๆนะครับ

Comment

แหะๆ ผมไว้ใช้พวกเล่นเกมส์ด้วย

แล้วควรเพิ่มไฟแรม เป็นเท่าไหร่ดีครับ

Comment

ล่าสุดผม ลด CPU มาเหลือ 3.6 GHz แล้วครับ

ไฟอยู่ที่ 1.34
              ไฟแรมอยู่ที่ 2.0

กำลัง Orthos Level 8 อยู่ครับ

ไว้ยังไง ผมจะมาถามอีกทีครับ

Comment

ลอง Priority 9 ซัก 10 นาทีก่้อนถ้าผ่าน มีลุ้นครับ ลอง super_pi_mod 2 หัว ก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยมา Orthos ชัวป์กว่าครับ
                ประมาณนี้ครับ
                Last edited by meen182; 9 Feb 2008, 19:41:57.

Comment

Othros stress CPU/RAM อย่างน้อยๆ 1 ช.ม ครับ

Comment

ถ้า Orthos CPU กับ RAM ผมไม่ผ่านอะคับ ต้องเพิ่มไฟ แรม รึเปล่าคับ หรือ มันตัน

แต่ถ้า CPU อย่างเดียว LV9 ตอนนี้ผ่านที่ 3.6 GHz

ไฟ CPU อยู่ที่ 1.35
                    ไฟ Ram อยู่ที่ 2.0

Comment

คำเดียวว่า ไฟ ไม่แรมก็ CPU สักอย่าง ไล่ทีละ step ทีละตัว

Comment

ตามท่าน Hunter_JIK orthos ที่ผมลองเทสๆ ส่วนมากจะเป็นไฟไม่พอครับ แต่ super pi ตัวนนี้จะเน้นแรมน่ะครับ ที่ผมลองเทสๆดู อันนี้เล่าสู่กันฟังน่ะครับ

Comment

สู้ๆครับ มาเก็บข้อมูล
                          บอร์ดผมยังอัด E8200 ไม่ได้เลย

Comment

ล่าสุดกลับมา 3.2 GHz แล้วครับ -*-

เล่น GRAW2 แล้วจอฟ้า

ไฟ CPU 1.31
                            ไฟ RAM 1.90
                            ไฟ NB (เอาไว้ทำอะไรเหรอคับ จำเป็นต้องเพิ่มมั้ย) 1.375

ผม Orthos CPU กับ RAM ระดับ 5

ผ่านหมดครับ

สงสัย ต้องเริ่มใหม่ซะละ

T T

Comment

รอชม ความแรง

Comment

Working...
                              X