Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยลอง PSU ยี่ห้อ Gview มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยลอง PSU ยี่ห้อ Gview มั่งครับ

เห็นมีขายกันแล้ว แถมโฆษณาว่า "นอกจากให้วัตต์เต็มแล้ว ยังมีการป้องกัน บลา ๆ ๆ ๆ ๆ..." วัตต์มันเต็มอย่างที่โฆษณารึป่าวครับ เห็นมี หลายรุ่น ทั้ง 400W silver=800 กว่าบาทมั้ง 500W gold=1000 กว่าบาท แล้วก็ 550 วัตต์ 1800 มั้งครับจำไม่ได้ ช่วยวิจารณ์หรือใครเคยใช้บอกกันมั่งครับ เพราะเห็นแพ็คเกจ แล้วก็ดีใช้ได้

เคยใช้ ที่มานติดมากับเคสอะงับ...

มะเต็ม แล้ว มะทน.... 3 ตัว ปีก่าๆ ลาโลก หมด

Comment

ผมเคยใช้ครับติดมากับ Case Gview ใช้ได้วันเดียวเจ๊งเลย หรือเพราะผมซวยหรือเปล่าไม่รู้ไม่ได้เอาไปเคลมด้วย

Comment

ไม่ใช่ ๆ ครับ มันขายแยกเป็นกล่องเลยอ่ะครับ ไม่มีรูปให้ดูเลยอ่ะครับ มันใส่กล่องให้ดู สายก็หุ้มมาอย่างดี แต่ถอดสายไม่ได้ เป็นกล่องแบบมีหูหิ้วด้วยครับ ไม่มีใครเคยลองเลยหรอครับผม ดัน ๆ ๆ ๆ

Comment

** ลดน้ำหนัก 3-10 กิโล กำจัดไขมันส่วนเกินไม่ต้องอดอาหาร ไม่ใช่ยา ได้ผลปลอดภัย

** ลดน้ำหนัก 3-10 กิโล กำจัดไขมันส่วนเกินไม่ต้องอดอาหาร ไม่ใช่ยา ได้ผลปลอดภัย
          100 % >>> Click >>>>>>> http://tinyurl.com/3bx4qf
          ยินดีให้คำปรึกษาฟรี ให้คุณมั่นใจมากยิ่งขึ้น
          โปรแกรมโภชนาการเพื่อสุขภาพและควบคุมน้ำหนัก
          * ไม่ใช่ยา ไม่ต้องอดอาหาร
          * ไม่ต้องออกกำลังกาย
          * ผอมแล้วไม่กลับมาอ้วนอีก
          * ผ่านการรับรองจาก อย. 65 ประเทศทั่วโลก
          * รับประกันคืนเงินภายใน 30 วัน
          สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://tinyurl.com/3bx4qf

Comment

ที่ติดมากับเคส มันยี่ห้อSanครับ

ผมใช้มา2ปีครึ่งแล้วเปลี่ยน เพราะเพิ่มกาดจอ ไฟไม่พอ

ส่วนpsuที่จขกท.บอกเนี่ย จีวิวคงไม่จ้างบริษัทไหนทำให้แหละครับ มาแปะว่ายี่ห้อจีวิว ไม่ใช่ของsan

Comment

ผมก็เคยเห็น มีขายที่ jim อะ

เค้าก็แนะนำนะ แต่รู้สึกไม่ชัว

ทำจาก ไต้หวัน นะรู้สึก ถ้าจำไม่ผิด

Comment

คนตอบก็นะ เค้าถามตัวที่แยกขายโน้น สงสัยคงยังไม่มีคนซื้อนะครับ จขกท. ซื้อมาลองเลยครับ แล้วลองreview ดู ราคาไม่แพงอ่ะ ลองเลย ผมใช้เคสG-view อยู่เหมือนกัน เล่นกันทั้งวันทั้งคืน psu ก็สบายดี ใช่มา 4 เดือนแล้ว ทีพังอ่ะ ก็เล่นแต่งซะไฟหมดบ้าน ของมันไปทานได้ไงละครับ เจ้านายยยยยยย

Comment

ไม่เคยใช้แยกอย่างที่บอกเลยครับ ใช้แต่ติดเตสมา ไม่อยากเสี่ยงใช้ Gview รู้ๆกันอยู่ อิอิ

Comment

งบขนาดนั้น ตัวเลือกอื่นที่น่าเชื่อถือกว่า มีอยู่เยอะครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                      ที่ติดมากับเคส มันยี่ห้อSanครับ

ผมใช้มา2ปีครึ่งแล้วเปลี่ยน เพราะเพิ่มกาดจอ ไฟไม่พอ

ส่วนpsuที่จขกท.บอกเนี่ย จีวิวคงไม่จ้างบริษัทไหนทำให้แหละครับ มาแปะว่ายี่ห้อจีวิว ไม่ใช่ของsan
                      รุ่นแรกๆ จะเป็ฯ ยี่ห้อ San งับ.... แต่หลังๆ (เริ่มปีที่แล้ว) จะแปะมา เป็นยี่ห้อ G-view เลยงับ... (ดูจากเนื้องานแล้ว ก็คาดว่า จ้าง San แล้วแปะ G-view อะละ)

Comment

ผมเคยตั้งกระทู้ถาม จะใช้กับ VGA 9800GT

*ทุกคนไม่แนะนำให้ใช้เลย

Comment

เห็นในพันทิยพ์ขายกันเยอะแล้วนะยี่ห้อนี้ เห็นคนหิ้วกล้องด้วย แต่ยังไม่เห็นมีใครพูดถึงผลเทส

Comment

พาวเวอร์ที่มากะเคสมะค่อยทนครับ เต็มที่ไม่น่าจะเกิน 3 ปี

Comment

เขาทำมาขายคนซื้อเคสgview เพราะต้องซื้อpsuใหม่บ่อยๆ รวยดี

อนาคตจะออกhdd mainboard dvd cpu ยี่ห้อgview

เวลาเจ๊งยกเครื่องจะได้เปลี่ยนเป็นยี่ห้อgview ยกเซ็ต

555555++++

Comment

Working...
                              X