Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดขืนใจ ECS Black Edit + AMD x2 5200+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดขืนใจ ECS Black Edit + AMD x2 5200+

มือใหม่ครับ อ่านบอร์ดในนี้แล้วคันไม้คันมือ
    เลยพยามยามหาทางลองผิดลองถูกดู
    ผมงงอยู่ว่า ECS Black เนี่ย ถ้าไม่ใช่ 5000+BE จะปรับอะไรไม่ค่อยได้ใช่ไม๊ครับ
    ของผม 5200+ ปรับได้แค่ Bus Speed เท่านั้นเอง (ไม่แน่ใจว่าปรับที่ไหนได้อีก)
    ที่ผมทำได้ก็ตามรูปเลยครับ
    AMD x2 5200+
    ECS Black Edit 780 Rev0 Bios เวอชั่นล่าสุด
    Corsair Twins 1Ghz * 2 ใส่แบบ Dual
    PSU Enermax 460W

อยากได้คำแนะนำหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามแฮะนะครับ รอเซียนมาตอบดีกว่า

แต่ที่ว่า 5200+ ปรับได้แค่ bus speed มันก็ปกติอยู่แล้วนิครับ

เพราะมันไม่ใช่ BE นิครับที่ปรับตัวคูณได้.... หรือผมเมา -*-

Comment

มันควรได้มากกว่านี้

Comment

ตกลง ecs black นี่ มีโหมดปรับตัวคูณเปล่าหน่อ ชักงง รุ่นนี้อยากได้มาสำรองไว้ซะด่วย

Comment

น่าจะได้ซักเท่าไรเหรอครับ คุณRB26 .....แนะนำผมหน่อย ว่าควรต้องปรับอะไรบ้าง
          เพราะผมปรับนอกเหนือจากตัวคูณแล้วมีอาการน่ะครับ ทั้งบลู บางครั้งก็ไม่ขึ้นเลย (เอ่อ...ปรับแบบบ้านๆเลยครับยังไม่ได้เปลี่ยนซิ๊ง ...ลุยแบบเดิมๆเลย)

Comment

ได้ไกลกว่านี้แน่ๆ ลองดู ปล่อยแรมหลวมๆ ลากบัสยาวเลยคับ

Comment

ขบคุณคับ คุณDDP ....เด๋วมีลุยยาว.....(ชักง่วงด้วยสิ - -!)

Comment

รู้สึกจะใช้กันแยะแฮะ Ecs Black ผมก็ใช้เหมือนกันครับ....?

X2 4800+ Ecs black kingmax800*1GB วิ่ง 3.2Ghz แต่ไม่นิ่ง รีสตาสเองซะงั้น ปรับไปปรับมามัวเองซะงั้น..งง..ตัวเอง เลยกลับมาใช้เดิมๆ 555++

Comment

้เลขสวยเนอะ

Comment

X2 4800+ ของผม สเถียรสุดๆ ที่ 3.0G แบบโมไฟvcore ดันบัสล้วนๆ ตามลายเซน (จิงๆได้ 3.1 แต่
                    เพื่อรักษาอายุการใช้งานขอแค่ 3.0พอดีก่า)

เจ้าของทู้ 5200+ ต้องไปที่ 3.2ได้ดิ ลองเพิ่มไฟ vcore ไปซักแถวๆ 1.41-1.42 ดูความร้อนด้วยนะ

Ram ก็เหมือนกันนิ cl เดิมๆ ของ Kingston 800 ผมดันได้นะ แต่ของผม 2*1G -*-

Comment

ไม่ต้องไปปรับไรให้วุ่นวาย ผมก็ลองปรับเล่นๆๆ
                      ดูของผมนะ
                      x2 5000+ แรม กากๆ rox 667 ถูกสุดๆ
                      ผมปรับไฟชีพียูไปที่ 45 คือว่าอยากลองมากกว่านี้ เพราะใช้ซิงค์เดิม
                      ปรับบัสไปที่ 247 ชิวๆ จิงๆถ้าเพิ่มไฟมากกว่านี้ก็คงได้ไกลกว่านี้ พอได้ 3.2 ก็เลิกอัด แรงเกินสำหรับเกม SuddenAttack แล้ว
                      Attached Files
                      Last edited by RB26; 15 Aug 2008, 02:34:54.

Comment

การขืนใจครั้งนี้เหมือนได้สาวบริสุท

Comment

Originally posted by Capuchino View Post
                          การขืนใจครั้งนี้เหมือนได้สาวบริสุท
                          55555+

Comment

Originally posted by Capuchino View Post

ถูกต้องครับ

Comment

AMD สู้ ๆ นะคร้าบบบ อิอิ

Comment

Working...
                              X