Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เพิ่มเติม--> ECS A780GM-A BLACK+x2 4800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เพิ่มเติม--> ECS A780GM-A BLACK+x2 4800

อยากรู้ ECS A780GM-A BLACK+x2 4800
    คือว่าเพิ่งใช้ AMD ครั้งแรก สเปคตามที่บอก ตอนนี้ลอง oc ได้ที่ 3.0 โดยที่ปรับ bus 240x12.5 ก็พอใจอยู่นะ
    แต่ คือว่าอยากรู้มากกว่านี้ เพราะเวลาเข้าไปใน Bios ไม่เห็นมีอะไรให้ปรับเลยที่ทำได้ก็เท่าที่เห็น ก็เลยอยากรู้ว่ามันมีตรงไหนที่สามารถทำได้ หรือมีตรงไหนที่้ต้องเปิดปิด ถึงจะปรับตัวอื่นได้ เ่ช่นปรับ แรม ปรับไฟ จะได้ไว้เป็นความรู้อ่ะครับ
    คนที่รู้ช่วยให้ความกระจ่างนิสสสสสสสสสสนึงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไฟแรม กับไฟ cpu ครับ มันจะอยู่ในหน้าที่ปรับ บัส นั่นแหละครับ แต่มันจะแทนด้วย มิลิโวลต์ เช่น 1 มีค่าเท่ากับ 4 มิลลิโวลต์ สำหรับไฟ cpu และ 1 มีค่าเท่ากับ 10 มิลิโวลต์ สำหรับ ไฟแรมครับ

Comment

Working...
    X