Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ร่มแดง เห็น โฟลเดอร์ ใน thumbdrive เป็น virus.exe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ร่มแดง เห็น โฟลเดอร์ ใน thumbdrive เป็น virus.exe

คือผมจะทำงานอะแล้วงานเซฟไว้ใน thumbdrive แล้วพอผมจะเปิดโฟลเดอร์ ร่มแดง มันฟ้อง ทุกโฟลเดอร์ใน ทั้มไดร์ฟ ผมเป็น virus xxxx.exe (xคือชื่อโฟลเดอร์) เข้าไม่ได้ต้องปิดร่มแดงก่อนอะครับ ทำยังงัยดี แล้วเวลา ผมดับเบิ้ลคลิกที่ ทั้มไดรืฟ มันก้อเด้งเปิดหน้าจอใหม่ ปกติก้อไม่เคยเป็น สาเหตุ เพราะไวรัส จากห้องคอมที่โรเงีรยนอะครับ ใช้ trojan remove, SUPERAntispyware, USB Disk Security ก้อไม่เจอนะ แต่ร่มแดงมันฟ้อง โฟสเดอร์ เป็นไวรัส.exe

ดันนิด

Comment

เจอ แล้วไม่ทำไมไม่จัดการ งงวุ้ย
      folder จริงๆไวรัสมันจะ hidden ไว้

Comment

ก้อมันลบไม่ได้อะดิ

Comment

นายรุ้วิธีแก้ปะครับ

Comment

ผมไม่ชำนาญ เพราะไม่ค่อยติดไวรัส - -*
            ผมใช้ kis2009 อยู่ครับ ไวรัสโฟลเดอร์.exeเด็กๆ เอาอยู่

Comment

Working...
            X