Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธี Update Bios ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธี Update Bios ด้วยครับ

ขอ Link วิธีการ Update Bios ด้วยครับ

ผมได้ File Update จาก ASUS มาเรียบร้อยแล้วครับ

แต่ไม่ทราบวิธีทำครับ.....

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

แตก file ลง flash drive
    เข้า bios ไปตรง utility เข้า
    EZ flash bios แล้วกด update bios
    ถ้ามันบอกให้เรียง version ต้องเรียงตามนั้นด้วย
    (ตอน download มันจะเขียนอยู่ว่าต้องใช้ version ไหนก่อนอันไหน)

Comment

ลง asus update ใน แผ่น ไดฟ์เวอร์ แล้ว ก่ เลือกไฟล์ ใช้โปรแกรมนั้น แฟลชเลย ง่ายดี

Comment

แฟลชเสร็จแล้วอย่าลืมเคลียซีมอสด้วยครับ

บอร์ดบางตัวพอแฟลชแล้วไม่เคลียซีมอสมันจะเอ๋อ

Comment

ทามไงงะ

Comment

เมนบอร์ด Asus ใช้โปรแกรม AsusUpdate ทำในวินโดวส์ง่ายสุด ไม่ยุ่งยากแบบทำในไบออส แค่โหลดตัวโปรแกรมมาติดตั้ง สั่งรันโปรแกรมเพื่อตรวจดูว่ามีตัวอัพเดทของไบออสที่เหมาะกับเครื่องเราหรือไม่ จากนั้นก็โหลดตัวอัพเดทมาเตรียมไว้ แล้วทำการอัพเดทจากไฟล์ที่เราโหลดมา อย่างนี้ก็ได้ ไวกว่าอัพเดทจากอินเตอร์เน็ตเพียวๆ เพิ่งลองกับ Asus Commando มันง่ายอย่างไม่น่าเชื่อ อ๋อ ไม่ต้องไปยุ่งกับไบออสด้วยมันจัดการให้เรียบร้อยเลย

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Working...
                X