Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>HD4770 กับ จอ 24 นิ้วครับ<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>HD4770 กับ จอ 24 นิ้วครับ<<<

มันมีใหญ่กว่า 24 นิ้วไม๊ครับ แนะนำรุ่นหน่อยครับ

แล้ว HD4770 หัวต่อเป้นไรหรอครับ

เอาไปดูหนังครับผม

ตอนนี้เล็ง BenQ M220HD(ตัวนี้มัน 22 เอาตัวที่เป้น 24อ่ะครับ)

ผมว่าถ้าต้องการให้ใหญ่กว่า 24" แนะนำให้เล่น LCD TV 32" ไปเลยดีกว่าครับดูหนังเพลินไปเลย
    การเชื่อมต่อก็ต่อเป็นแบบ HDMI ก็ได้ครับเพราะว่าการ์ดมันน่าจะมีหัวแปลงแถมมาให้

Comment

จะให้ใหญ่กว่านี้ก็ต้อง LCD TV แล้วครับ มีตั้งแต่ 26" ขึ้นไป

Comment

อ๋อ ครับ ผมก็เล็ง LCD TV อยู่เหมือนกันครับ ของ Sony 40 นิ้ว ราคา 30000 กว่าๆนี่แหระครับ

คือเรื่องของเรื่องอยากดูหนัง HD -*- มันจะต่อกับ TV บ้านยังไงหรอครับ

Comment

ก็ต่อเหมือนต่อกับ จอ lcd com ครับ
          ต่อเข้า HDMI เลย

Comment

Originally posted by wareareyou View Post
            ก็ต่อเหมือนต่อกับ จอ lcd com ครับ
            ต่อเข้า HDMI เลย
            คือ ผมโหลด HD มาจากเนต เข้า ที่ HDD อ่ะครับ ต่อจาก HDD เข้า LCD บ้านยังไงหรอครับ

Comment

24 4670 ก็ไหว

Comment

ดันๆๆ

คือ เอา มาเล่นเกมส์ ออนไลน์ด้วยครับ (Dot-A เกมส์เกรียน) -*-

E5200 (ตัว R0 หรือ M0 ดีกว่าครับ)
                M\B Ep31-Ds3l
                HDD:320 AAKS x2 (Raid0) มี แล้วตัวนึง
                HD4770
                psu: Deluxe dlp-50a 500w
                Ram kingston 2gx2 bus 800 มีแล้ว
                sink: spin Q
                การ์ดดูทีวี ครับ(จะดู UBC มันจะทำได้ไม๊ครับ)

จอ 24 นิ้ว ดูหนัง (ราคาจอได้แค่ 10000 น่ะครับ +- ได้นิดหน่อย)
                เน้นดูหนัง HD ^^

ขนาด จอ ขอ 24 นิ้ว ดูหนัง ทีวี UBC ต่อ Xbox360 ด้วย เนื่องจากพื้นที่มีจำกัด คงเอา LCD 32 นิ้ว ไม่ได้ -*-

ดันๆ จะสอยแล้วครับ พลาด HD4770 ตลอด -*- T_T

Comment

dota 7300GT ก็เหลือๆๆแล้วคราบท่าน

4770 แรงลืมเปลี่ยนไปเลย

Comment

ถ้าจำไม่ผิด มันมีหัวแปลงdvi>hdmiให้หนิ
                    หรือไม่ก็เสียบช่องs-videoไปยังทีวีก็ได้ แต่ไปแต่เสียงนะ เสียงถ้ามีลำโพงแยก ก็เสียบจากsoundcard แล้วจัดวางลำโพงว่างที่ตามสะดวกเลย

แนะนำว่า lcdใหญ่ๆ ผมว่าเล่น lcd tv ไปเลยดีกว่าคับ หาที่รองรับ fullhdด้วย 32"ราวๆ24000ต้นๆ
                    4770เปิด1920x1080 ขนมๆเลยคับ ผมเล่นcrysisที่ความละเอียดนี้ยังลื่นเลย

Comment

เน้นดูหนังจัด lcd TV ไปเลย แต่ไม่ใช่สอยผิดไปเอาพลาสม่า มานะ พลาสม่าres.มันต่ำกว่าlcdมาก

แต่พลาสม่าถ้าเอามาดูกับเครื่องเล่นdvd ธรรมดา หรือ dvdHD ผมว่าภาพแจ่มกว่าLCD TVนะ

สีสันถูกต้อง ดำก็ดำจริง ภาพดูมีมิติ ถ้าพวกlcd tvต่อให้เอาของPioneer หรือ Pana รุ่นแพงๆ

ยังไงสีก็มีเพี้ยนบ้างเล้กน้อยแล้วแต่แบรนด์ รุ่น ว่าจะเพี้ยนแดง น้ำเงิน หรือเขียว แต่ที่บ้านผมมี

พลาสม่าก็เหมือนมีกระจกบานใหญ่ไว้ใช้อีกบาน ฮ่าๆ ใช้แต่งตัวได้เลยสะท้อนซะชัดแจ๋ว
                      Last edited by Andriod; 27 May 2009, 03:05:12.

Comment

LED TV ไปเลย...

Comment

Working...
                        X