Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี X2 5000+ No B.E. อยากได้3.0Ghzทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี X2 5000+ No B.E. อยากได้3.0Ghzทำไงดีคับ

ผมปรับตัว CPU FSB ไปที่ 231

ตัวคูณ ปรับได้ครับแต่ปรับได้น้อยกว่า13

มันจะได้ 3.0ก่าๆ

บอร์ด Gigayte S2L

แต่ปัญหาคือว่าพอเล่นๆเกมส์อยู่ จอมันฟ้าอะครับ

รบกวนอธิบายให้ฟังหน่อยคับ

ช่วยแนะนำ การปรับด้วยก็ดีครับ

ไม่ใช่Black Editionนะครับ

จ่ายไฟ CPU+RAM อีกนิดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      จ่ายไฟ CPU+RAM อีกนิดครับ
      พี่วิกรครับ

คือของบอร์ดผม

ผมไม่เห็นมันมีให้ปรับไฟเลยอะครับมันล็อกไว้หรอครับ?

ปรับได้พวก RAM Cpu อะครับ

Comment

บอร์ดรุ่นนี้ผมก็ไม่เคยลอง เหมือนกันครับ Gigabyte ด้วย ถ้าเป็นตัว ธรรมดา ที่ 3.0 มันจะต้องการไฟCPU เพิ่มอีกนิดครับ ถึงจะนิ่งครับ ทำไงดีละครับ

Comment

Working...
        X