Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 4000+ oc+fullload ร้อนกันเท่าไรอ่ะ ทำไมเครื่องผมชอบดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 4000+ oc+fullload ร้อนกันเท่าไรอ่ะ ทำไมเครื่องผมชอบดับ

ปัญหาคือของผม oc ที่ 2.8 แล้วเล่น farcry2 ไปซักพักตอนช่วงอากาศร้อนๆ มันพุ่งไป 82องศา
    แล้วพอมันร้อนเกินน่าจะซัก 85 มันก็ดับอ่ะคับ เครื่องดับไปเรย เปิดก็ไม่ติด แต่พอถอดสายไฟ 24 พิน ที่เลี้ยงบอร์ดออกแล้วก็เสียบใหม่ ให้มันมีไฟแป๊ปขึ้นมาอ่ะคับถึงจะเปิดติด มันเป็นอะไรอ่ะคับ

น่าจะร้อนเกิน บอร์ดเลยตัดแหละครับ ผมก็เป็น เกิน 90 มันก็ตัดให้เองเลย

เมื่อวานก็ลอง จาก 4800+ 2.5G ไป 2.9 ก็อยุ่ที่ประมาน 40-50 ฮงศา ซิ้งเดิม

Comment

ไม่เคยเกิน 60 เลยครับเครื่องผม สุดๆราวๆ 55 ครับ

Comment

ของผมเดิมๆ full ไม่เกิน 60 คับ
        แต่พอลากแล้วมัน 80+ เรยคับ

Comment

Originally posted by Agger View Post
          ไม่เคยเกิน 60 เลยครับเครื่องผม สุดๆราวๆ 55 ครับ
          อันนี้ oc ตามลายเซ็นป่าวคับ ทำไมเย็นจัง หรือว่าซิ้งดี

Comment

อดีตเคยได้ครับ...เปลี่ยนแรมใหม่ตันเลย ตอนนี้สุดๆ 2.79 ครับ เก็บตังค์ซื้อแรมใหม่อยู่ หุหุหุ

ผมใช้ Gigabyte G-Power-Lite ครับ ซื้อมา 500 บาทอ่ะ เย็นกว่าตัวแถมมากับซีพียู เยอะเลยครับ ราวๆ 10-15

องศาเลยครับ (fullload นะ) ผมเปิดฝาข้าง ห้องไม่มีแอร์ครับ ที่สำคัญอยู่เชียงใหม่ 5555+

Comment

@3.0ghz ไฟ 1.42 full ประมาณ 60 ใช้ hyper 212

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ AMD ดูครับ ร้อนเอาเรื่อง

Comment

ของผมซิ้งเดิมอ่ะคับ สงสัยต้องลากให้น้อยกว่าเดิมละ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ลองลงไดร์เวอร์ AMD ดูครับ ร้อนเอาเรื่อง
                    cpu ต้องลงไดร์เวอร์ด้วยหรอคับ +.+ เพิ่งจะรู้อ่ะ
                    แล้วหาที่ไหนคับ

Comment

sink เดิมซัก 2.7 กำลังดีครับ

300*9 ไฟเดิม หรือเพิ่มนิดหน่อย

Comment

Originally posted by Ukimura View Post
                        cpu ต้องลงไดร์เวอร์ด้วยหรอคับ +.+ เพิ่งจะรู้อ่ะ
                        แล้วหาที่ไหนคับ
                        www.amd.com

Comment

ขอบคุณทุกท่านเด๋วจะลองๆดู

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            AMD Dual-Core Optimizer Version 1.1.4 อันนี้ป่าวครับ

Comment

Working...
                            X