Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใน Bit Seed กับ Peer คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใน Bit Seed กับ Peer คืออะไรครับ

ในเว็ป Bit จะมี Seed ...(ตัวเลข) Peer...(ตัวเลข) 2 อันนี้มันคืออะไรหรอครับ แล้วอันไหนที่บ่งบอกว่าFile นั้นมีคนปล่อยเยอะแค่ไหน อ่ะครับ

Seed = คนปล่อย
    Peer = คนทั้งหมดที่ดูด (หรือ Leecher)

ถ้าผิดประการใด ขออภัย

Comment

seed = คนปล่อย
      peer = จำนวนเครื่องที่เชื่อม (รวมทั้ง seeder/leecher)
      มั้ง ไม่รุ้ งง อ๊า

Comment

Originally posted by beam View Post
        seed = คนปล่อย
        peer = จำนวนเครื่องที่เชื่อม (รวมทั้ง seeder/leecher)
        มั้ง ไม่รุ้ งง อ๊า
        ช่ายแร้วจ้า peer มันรวมจ้า
        confirm เพราะสูบบ่อย -*-
        แต่เจงๆก้อเน้น seed นะ
        ต่อให้ peer เปงพัน seed 0 ก็โหลดไฟล์ไม่เสร็จ อะดิ -*-

Comment

seed คนปล่อย (มีไฟล์ครบ 100%)

peer รวมทั้งปล่อยทั้งดูด (ไฟล์ไม่ครบ100%)

น่าจะใช่นะ

Comment

ตามที่ ท่านๆอีกๆ ตอบไว้ถูกต้องครับ ผมเพิ่มเติมให้ดังนี้ ^_^

seeder = ผู้ที่เป็นเจ้าของ File ที่เป็นผู้เริ่มต้นแจกจ่าย File หรือผู้ที่โหลด File ได้เสร็จสมบูรณ์แล้ว แต่ยังคงเปิดต่อไปเพื่อ Uplaod แบ่งปันให้คนอื่นๆ

Peers = คนในเครือข่าย Torrent ที่ยังโหลด File ไม่เสร็จ และกำลังโหลดอยู่ รวมทั้ง Upload ให้ Peer คนอื่นๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by colingpowder View Post
                ตามที่ ท่านๆอีกๆ ตอบไว้ถูกต้องครับ ผมเพิ่มเติมให้ดังนี้ ^_^

seeder = ผู้ที่เป็นเจ้าของ File ที่เป็นผู้เริ่มต้นแจกจ่าย File หรือผู้ที่โหลด File ได้เสร็จสมบูรณ์แล้ว แต่ยังคงเปิดต่อไปเพื่อ Uplaod แบ่งปันให้คนอื่นๆ

Peers = คนในเครือข่าย Torrent ที่ยังโหลด File ไม่เสร็จ และกำลังโหลดอยู่ รวมทั้ง Upload ให้ Peer คนอื่นๆ
                ขอบคุณสำหรับความรู้ครับท่าน

Comment

Working...
                X