Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ vgn-c23sบ้าง รบกวนหน่อยครับ เรื่องเกมส์ เล่นไม่ได้เลยกระตุกมากก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ vgn-c23sบ้าง รบกวนหน่อยครับ เรื่องเกมส์ เล่นไม่ได้เลยกระตุกมากก

รบกวนหน่อยนะครับ

คือ ผมว่าสเปกนี้ น่าจะเล่นเกมส์ได้รื่นแล้วนะครับ ทำไมมันเป้นแบบนี้ไปได้
    เห็นเพื่อนใช้ c14s เอามาลง vista กัน ยังเล่นได้ลื่นหัวแตกเลยย
    แล้วเครื่องผม เป็น vista license ทำไมมันเล่นไม่ได้เลยย เทสไปแล้ว

nsf 3 ภาค เล่นไม่ได้สักภาค เกมส์โปรดซะด้วยครับ
    มันกระตุกมาก ถ้าช้า บางทีก็หายไปเลย เสียงค้าง ทำไงดีครับ
    ผมว่ามันเป็นที่ cpu นะครับ มันขึ้น เกือบ 100% เลยอ่ะครับ ผมจะต้องทำยังไงดี

ท่านที่ใช้ c23s เป็นเหมือนกันหรือป่าวครับ หรือว่าผมเป็นคนเดียว จะเอาเข้าศูนย์แล้วว

ใช้ IE 2-3 tab cpu ก็ขึ้นไปเกือบ 100% แล้วครับ
    ผมว่าไม่น่าจะใช่ไวรัสนะครับ ตอนแรกก็คิดเหมือนกัน แต่ผมลองลง vista ใหม่แล้ว ลงเกมส์ก็ยัง
    เป็นเหมือนเดิมครับ

รบกวนหน่อยนะครับ พยายามทำมาหลายเดือนแล้วครับ
    ผมยังไม่รู้เลยว่าเป็นที่ os หรือเครื่อง

จริงๆ กาดจอgo7400 ไ่ม่แรงมากนะคับตัวนี้แรงกว่า8400ธรรมดาแต่น้อยกว่า8400GS (มีใส่ในคอมแพคราคา2หมื่นกว่า) แต่ดูจากที่คุรบอกมานีฟอภาคแรกๆ ก็เล่นไม่ได้แปลกนะ เพราะภาคแรกๆ มันไม่กินสเปคเท่าไร แต่ถ้าภาคล่าสุดlow ไม่ไหวนะ ภาคโปรสตีทอะเพราะมันกินสเปค นี่ยิ่งคุณลงวิสต้าอีก แรมก้แค่1GB ไม่เหมาะกับเล่นเกมเท่าไรนะคับ ผมเดาวว่าน่าจะเป้นที่สเปคคุณตํ่าไปและลงวิสต้า(ที่กินสเปคเครื่อง) ทำให้กะตุกคับ

อยากทราบว่าเล่นนีฟอภาคไหนบ้างที่บอกกะตุก และปรับเท่าไร(เพราะกาดจอคุณไม่แรงอะคับ)

อ้างอิงความแรงกาดจอในโน๊ตบุ๊คจากเวปนี้(โน๊ตบุ๊คคุณอยู่อับดับที่57คับ)

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

Comment

สเปกครับ

-> Intel® Centrino® Duo Mobile Technology, Intel® Core™2 Duo Processor T5500
      -> Hard Disk 80GB (HDD Recovery Storage:7GB, C:Remain ) Serial ATA, 5400rpm
      -> Graphics Accelerator NVIDIA® GeForce® Go 7400 notebook graphics processing unit (GPU) Total Available Graphics Memory (Max) 319MB
      -> Ram 2 G
      -> Display 13.3" Wide (WXGA: 1280 x 800) TFT colour display (Clear Bright LCD: Single Lamp, Standard View)
      -> Operating System Genuine Windows Vista™ Home Premium (English version) with Traditional Chinese Language Pack

เพิ่มเติมครับ

http://www.login.co.th/cgi-bin/cs?asset=27&id=2159

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
        จริงๆ กาดจอgo7400 ไ่ม่แรงมากนะคับตัวนี้แรงกว่า8400ธรรมดาแต่น้อยกว่า8400GS (มีใส่ในคอมแพคราคา2หมื่นกว่า) แต่ดูจากที่คุรบอกมานีฟอภาคแรกๆ ก็เล่นไม่ได้แปลกนะ เพราะภาคแรกๆ มันไม่กินสเปคเท่าไร แต่ถ้าภาคล่าสุดlow ไม่ไหวนะ ภาคโปรสตีทอะเพราะมันกินสเปค นี่ยิ่งคุณลงวิสต้าอีก แรมก้แค่1GB ไม่เหมาะกับเล่นเกมเท่าไรนะคับ ผมเดาวว่าน่าจะเป้นที่สเปคคุณตํ่าไปและลงวิสต้า(ที่กินสเปคเครื่อง) ทำให้กะตุกคับ

อยากทราบว่าเล่นนีฟอภาคไหนบ้างที่บอกกะตุก และปรับเท่าไร(เพราะกาดจอคุณไม่แรงอะคับ)

อ้างอิงความแรงกาดจอในโน๊ตบุ๊คจากเวปนี้(โน๊ตบุ๊คคุณอยู่อับดับที่57คับ)

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html
        ลืมบอกไปครับ แรม 2 G นะครับ แล้วปรับต่ำสุดทั้งหมดเลยย

ภาคที่เล่นมี Most Wanted ,corbon ,pro Street

แต่มันแปลกตรงที่ เครื่องเพื่อนผม c14s สเปกเครื่องเหมือนกันทุกอย่าง แต่เป็น xp license
        ตอนนี้เอามาลง vista แต่กลับเล่นได้ดีมากๆ นี่สิครับ มันแปลกดี
        ผมยัง งง ว่าทำไมเคื่องผมมันเล่นไม่ได้

Comment

พอจะเล่นได้บ้างเเล้วครับ

พอดีไปถามพี่ๆที่ monavista

เค้าบอกให้ปรับ powerplan เป็น hight perfomance

ตอนนี้เล่นได้เเล้วครับ

Comment

Originally posted by pokoloop"2 View Post
            ลืมบอกไปครับ แรม 2 G นะครับ แล้วปรับต่ำสุดทั้งหมดเลยย

ภาคที่เล่นมี Most Wanted ,corbon ,pro Street

แต่มันแปลกตรงที่ เครื่องเพื่อนผม c14s สเปกเครื่องเหมือนกันทุกอย่าง แต่เป็น xp license
            ตอนนี้เอามาลง vista แต่กลับเล่นได้ดีมากๆ นี่สิครับ มันแปลกดี
            ผมยัง งง ว่าทำไมเคื่องผมมันเล่นไม่ได้

อืมงั้นก้แปลก กาดจอคุณน่าจะเล่น2ภาคแรกไหวนะคับ(ส่วนโปรสตีทถ้าปรับlow ก้นาจะไหว) งั้นงี้ผมไม่่แน่ใจอะคับ ขอโทษด้วย รอผู้รู้ท่านต่อไปละกัน

Comment

ถ้า เล่นเกมน่ะคับ แนะนำ ให้ลง เป็น xp น่ะคับ ใส่ driver ให้ครบ คั
              ผม เล่นอยู่ สบายมาก tranformer ยังสบาย เลยคับ ถ้ามี โอกาส ใส่ ram เป็น 2 จิ๊ก เลยคับ
              ขอให้สนุกกับการเล่น เกม คับ แล้วอีกอย่าง vista ลืมๆ ไป ก็ดี คับ ใช้ xp แล้วดีกว่ามาก

Comment

ผมลง XP ไม่มีกระตุกเลยครับ สเปกเดิมๆครับ Prostreet ใช่รึปล่าวครับ

Comment

Working...
                X