Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกูรูหน่อยครับ ตอนนี้ผมโอ 6750 ไปที่ 4.008 บัส 501

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามกูรูหน่อยครับ ตอนนี้ผมโอ 6750 ไปที่ 4.008 บัส 501

อัตราทดแรม 1ต่อ1 คือผมอยากรูว่าจากกระทู้ที่ถามว่า
    แรมบัส 1066 ใครโอไปที่ 1200 ได้บ้าง ตัวเลขนี้มันดูตรงไหนครับ
    แล้วของผมรู้แต่บัส ซีพียู ของผมตอนนี้ 501 bus fsb 2004
    แล้วบัสแรม อยู่ตรงไหนครับ เกิน1200หรือเปล่าครับ
    Attached Files
    Last edited by benefito; 30 May 2008, 01:14:39.

save cpuz หน้า memory มาดูครับ

Comment

ใช่ครับ

Comment

รูปมาแล้วครับ

Comment

ลุง อิม มาตอบได้แล้ว เดี๋ยวไปเอาคำตอบถึง พิษณุโลกเลย เดือนหน้าขึ้นเหนือด้วย

จากคนเคยบวช พิษณุโลก

Comment

รุปล่างแหละครับ ความเร็วแรม

หน้าmemory

ส่วน DRAM frequency : แรมท่านอยู่ที่ 501*2 = 1002 นะครับผม

Comment

ถ้าจากให้ DRAM frequency 600= 1200
              ก็ต้องให้ FSBRAM เป็น 5:6 แหละครับ แต่ไม่รู้จะลากไปเปล่าเพราะ ต้อง ให้เป็น 1:1 จะลากได้ไกล ทดแรมเพื่อลาก CPU ไกลๆ

Comment

Originally posted by benefito View Post
                ลุง อิม มาตอบได้แล้ว เดี๋ยวไปเอาคำตอบถึง พิษณุโลกเลย เดือนหน้าขึ้นเหนือด้วย

จากคนเคยบวช พิษณุโลก
                *0*
                ว่าแต่ใส่ไฟแรมมากไปรึป่าวครับ บัส 1000 CL5 ไฟสัก 2.0 ก็น่าจะวิ่งถึงนะครับ

Comment

ไฟแรม 2.51 ตามตาอิมไปติดๆละ 555

Comment

Originally posted by matoom View Post
                    ไฟแรม 2.51 ตามตาอิมไปติดๆละ 555

Comment

ไฟ cpu ก็เยอะ
                      ไฟ nb ก็เยอะ
                      ไฟ HT Link ก็เยอะ
                      ไฟ ram ก็เยอะ
                      สรุปว่าวิ่งแค่ 4G ต้องใช้ไฟเยอะขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ยะ

Comment

มีแต่คนเก่งๆมาตอบให้นะเนี่ยกระทู้นี้

Comment

ผมคนไม่เก่ง มาขอดูละกัน

Comment

Working...
                          X