Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องspecขั้นต่ำของVISTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องspecขั้นต่ำของVISTA

เครื่องผมพอใช้วิสต้ารุ่นไหนได้บางครับ
    -ถ้าใช้ได้ต้องรุ่นไหนครับ
    -ถ้าไม่ได้ต้องเพิ่มอะไร
    ดูspecจากรูปข้างล่าง

**ขอขอบคุณครับ**

ถ้าจะเปิด Aero

ใช้แรมไปเลยครับ 2GB

การ์ดจอควรเปลี่ยนเป็นรุ่นที่มีแรมซัก 256MB

็HDD เฉพาะตัว Windows ก็ 10GB แล้วนะครับ คงต้องเพิ่ม ถ้าจะเล่น Vista จริงๆ

แต่ CPU เล่นได้ครับ แต่ต้องเล่นตัว 32Bit

Comment

เปลี่ยนยกชุด

Comment

เอาแบบขั้นต่ำอะครับเห็นแรม512mbก็ได้ไม่ใช้หรอครับ

Comment

ได้ครับ 512 พอไหวกะคงเหมือน 128 บนXP

Comment

sempron2800+
            ddr2 256*2 dual or 512mb single
            vga-onboard gf6xxx+

Comment

ถ้าแรมต่ำกว่า1กิ๊ก อย่าไปสนใจวิสต้าเลยครับ
              ใช้กับxpเร็วกว่าเยอะ

Comment

รอดูรูป FX8800 GT ราคา 4000.- อยู่นะครับ อิอิ

แซวเล่นนะครับ

Comment

จขกท. เคลียร์กระทู้นี้ด้วย http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=23845

ทำให้หลายคนมึนไปหลายคนแล้ว ~

Comment

Originally posted by ~ * View Post
                    จขกท. เคลียร์กระทู้นี้ด้วย http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=23845

ทำให้หลายคนมึนไปหลายคนแล้ว ~
                    ผมว่าเค้ามาสร้างความฮามากกว่าครับ ส่งท้ายปี

Comment

รือไลเซนต์เขาตอนนี้คือสเปคเครื่องที่เเท้จิง โถน้องของไม่แรงไม่มีใครว่าหรอกน้องนะ แต่อย่าเพ้อฝันเกินไป ไม่มีหรอกนะครับน้องที่ว่าใช้ของไม่แรงเขาจะว่าไอจน ไอกระจอก ผมว่าในบอร์ดนี้ไม่มีล่ะอะ มีส่วนน้อยหรอก แต่เรายังขอเงินพ่อแม่ใช้นะ ได้เเค่นี้ผมว่าถมถืดนะ เครื่องแรกของผมต้องสะสมที่พ่อแม่ให้มากินหนมนะครับ ได้ซื้อที่ก้อม.5แล้ว ฉนั้นอย่าทำอวดอะไรที่เป็นไปไม่ได้อีกนะครับ นี่ผมพูดแบบดีๆนะครับ ขอคุณดีๆ แล้วไปเคลียในกระทู้ที่คุณไปสร้างสีสันมาด้วยนะครับ ถ้ายอมรับในสิ่งที่พูดผิดไว้ เชื่อว่าขาประจำของบอร์ดนี้เขาก้อให้อภัยครับ
                      ปล.โอ้โหนี่มันเป็นrepที่เพราะที่สุดเท่าที่พิมพ์มาเลยนะเนี่ย เป็นเกียรติเลยนะน้อง

Comment

อยากใช้จัง อยากรุ้จิงจะแรงขนาดไหน

Comment

งง งง งงและก็งง
                          ถามว่า spec ของท่านเล่นได้ไหม เล่นได้ครับแต่ควรจะ
                          เพิ่ม HDD ไปอีก 80 GB ส่วน 40 GB นั่นก็เอาไว้ลงระบบอย่างเดียว เพราะ vista ใช้พื้นที่มากกว่า XP พอสมควร
                          ถ้าจะเล่น Aero ด้วยก็ลองตามนี้
                          RAM อัดไปสัก 1GB ก็ได้ครับ ถ้างบเยอะก็ล่อไป 2GB เพื่อความชัวร์
                          การ์ดจอลองขยับไปเป็นพวก GeForce 6xxx หรือ 7xxx คิดว่าของท่านยังเป็น AGP 8x อยู่[ไม่เกี่ยวกับ Fx 8800GT นะครับ ]

Comment

ให้เล่น Starter Edition ไง กินแรมไม่ถึง300 HDDไม่ถึง7GB

Comment

Working...
                            X