Announcement

Collapse
No announcement yet.

EDGE modem Internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EDGE modem Internet

อยากทราบเกี่ยวกับ Edge modem หนะครับว่าดีหรือเปล่าครับ เห็นมีขายอยู่หลายยี่ห้อ
    มีความเร็วอยู่ที่ max 460.8 Kbps Modemยีห้อไหนดีบ้างครับ ใช้กับเครือข่ายอะไรดีครับ

ดีรึเปล่าไม่รู้ แต่ที่รู้มันเป็นทางเลือกเดียว(ตอนนี้,ไม่นับHSPAที่ยังลูกผีลูกคนและCDMA 1xEVDO)ในการจะให้pcของเราๆท่านๆมันเชื่อมต่ออินเธอเน็ต
    ได้ทุกที่ทีมีสัณญาณgprsและสามารถใช้ในขณะเครื่องที่ไปได้ ส่วนยี่ห้อตรงนี้ไม่สันทัดจริงๆต้องขออภัย เพราะส่วนใหญ่ผมใช้มือถือทำหน้าที่ตรงนี้ ซึ่งผล(Kb/s)มันก็ไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่ ที่ผมบอกอย่างนี้ก็เพราะว่ามันยังไงมันก็ต้องวิ่งไปบนทางgprsซึ่งมือถือเขาก็ใช้ ฉะนั้นคุณพอจะนึกภาพออกแล้วใช่มั้ยว่าจะเกิดอะไรขึ้น ครับมันแชร์ อันนี้เป็นธรรมชาติ ถ้าคุณจะซื้อผมแนะนำให้ดูสเปกที่รองรับ3G เผื่อไว้เลย อนาคตจะได้ไม่ต้องไปหาซื้อใหม่ เพราะไงมันมาแน่ ส่วนเครือข่ายดูพื้นที่ที่คูรใช้งานอยู่เป็นหลักครับ ว่าข่ายไหนมันครอบคุมมากที่สุดก็ใช้อันนั้นแหละ แต่ส่วนตัวผมใช้dtacเป็นหลัก รองก็ais

Comment

ผมใช้ DTAC อะครับ Packet มันยืดหยุ่นและให้เลือกหลายแบบกว่าค่ายอื่นครับ

สำหรับความเร็วก็ได้ตามรูปด้านล่างนี้อะครับ
      Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:57:53.

Comment

Working...
      X