Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อภาพจาก NB ไป LCD TV แล้วสีเพี้ยนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อภาพจาก NB ไป LCD TV แล้วสีเพี้ยนครับ

แก้ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากนะครับ

HP DV 2761tx > Samsung 40" ต่อผ่าน VGA Port (ไม่แน่ใจ แต่นับแล้วมี15pin หัวเสียบสีน้ำเงินทั้ง2ด้าน) แล้วสีที่ออกทาง LCD TV มันเพี้ยนๆออกจะเป็นสีเหลืองผสมเขียวน่ะครับ จะแก้ยังไงดีครับ
    Last edited by makeithard; 10 Aug 2008, 01:27:37.

ลองเปลี่ยนสายดูคับ

Comment

Originally posted by Pow View Post
      ลองเปลี่ยนสายดูคับ
      เห็นผลเลยครับ...รู้สึกแย่...นั่งเซตมั่วๆมาทั้งคืน...สายเจ๊งงงงงง

ขอบคุณมากนะครับ ^-^

Comment

Working...
      X