Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว AMD คิดว่าแพงไปมั๊ย ครับ ช่วยดูหน่อย นะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว AMD คิดว่าแพงไปมั๊ย ครับ ช่วยดูหน่อย นะ

มีคน จะมาปล่อยของ มือ 2 ให้ผม นะครับ

AMD Sempron 2500+ Socket A จับคู่กับ Mainboard Asrock รุ่นอะไรไม่ทราบแน่ชัด รู้แต่ว่า ใช้ ชิปเซ็ตของ VIA

ไม่มี VGA on board

แต่มี Slot AGP 8X

และใส่ RAM ได้ 2 ตัว

ของ ทั้ง 2 อย่าง นี้ 2000 บาท

ชาว AMD มีความเห็นว่าอย่างไรบ้าง กับ ราคา ครับ

ผมว่าแพงไปนิดนะ แล้วมีประกันป่าวคับ Mainboard น่าจะ รุ่น K7VT4A

Comment

ซีพียู่ ไม่เกิน1000
      บอร์ดไม่เกิน800
      เหมาสองอย่างซัก1700 กะลังสวยเลย

Comment

ขอบคุณครับ

ผมก็ว่า ยังงั้นแหละ มันแพงไปนิด

ซื้อมือ 2 สองอย่าง 2000

ผมว่าเพิ่มเงินอีกแค่ 1000 เดียว สอย Sempron Socket 754 กับบอร์ด Asrock ดีๆ ถูกๆ มือ 1 ดีกว่า

ประกันก็มี แถมได้ 64 บิต ด้วย น่าจะคุ้มกว่าเยอะ แถมบอร์ดจะใส่ RAM ทีละตัวก็ได้ ประหยัดกว่า โข

เพื่อนๆ ว่าไง ครับ

Comment

ตามนั้น

Comment

เอาเพิ่มตังค์ดีก่าครับ ยกระดับมาอีกเยอะเลย

Comment

ถ้างั้นก็ ซื้อ Sempron 64 มือ 1 จับคู่กับบอร์ด Asrock ราคาประหยัดละกันนะครับ

ส่วน HDD ก็จะใช้ แบบ IDE ลูกเก่าที่มีอยู่ละกันนะครับ จะมีปัญหาเรื่อง เสียบสายแพไม่พอรึป่าว ครับ

คือหมายถึง สายแพ HDD และ สายแพ DVD Rom น่ะครับ

ส่วน PSU 300W จะพอรึป่าว ครับ

Comment

Working...
              X