Announcement

Collapse
No announcement yet.

bioshock รัน ฟูลสกรีน ไม่ได้แก้ไขยังไงรบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bioshock รัน ฟูลสกรีน ไม่ได้แก้ไขยังไงรบกวนด้วยครับ

เอ่อ ผมมีเรื่องรบกวนถามนิดหน่อยครับ คือผมลงเกม bioshock เสร็จ พอเข้าเกม เล่นแบบ ฟูลสกรีน มันค้างที่หน้าจอ โหลดเกม เข้าเกมไม่ได้เลย ผมเลยลองกด ปิดโปรแกรมไป แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ แล้วลองเปลี่ยนให้มันรันแบบ วินโด้ ปรากฎว่า มันดันเข้าเกมได้ไม่มีสะดุดเลยไม่ว่าจะตั้ง resoution ไว้เท่าไหร่ ก้ไม่มีปัญหา และไม่สะดุดเลยด้วยซ้ำ แต่พอผมลองกลับมาเปลี่ยนโหมด ให้มัน รัน แบบ ฟูลสกรีน ก็กลายเป็นแบบเดิมคือค้างที่หน้าโหลดเกม ขนาดตั้งไว้ 800x600 ก็ยังเป็น ไม่ทราบว่าพอมีทางแก้ไขมั้ยครับ แล้วมันเกิดจากปัญหาอะไร หรือเครื่องผมมีปัญหาส่งศูนย์เลยดีมั้ยครับ รบกวนช่วยตอบผมทีนะครับ ขอบคุณครับ

เครื่องที่ผมใช้เล่น คือ y510 t7500 นะครับ

Originally posted by surmarw24 View Post

เครื่องที่ผมใช้เล่น คือ y510 t7500 นะครับ
    เครื่องนี้ นี่ Notebook ใช่ใหมครับ

ลองหาไดร์เวอร์การ์ดจอมาเปลี่ยนดูนะครับ

Comment

Working...
    X