Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซาวน์การ์ด 2 ตัวต่อกับ AVR เครื่องเดียว เป็นไปได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซาวน์การ์ด 2 ตัวต่อกับ AVR เครื่องเดียว เป็นไปได้มั๊ยครับ

ผมมีซาวการ์ด 2 ตัวครับ ผมอยากให้มันต่อเข้ากับ .0avr เครื่องเดียวมันจะทำได้มั๊ยครับ คือจากซาวน์การ์ดแต่ละตัว ผมใช้ ตัวแปลง 3.5mm to 2 rca ตัวผู้ครับ ซึ่งรวมจากซาวน์การ์ดสองตัว ก็จะมี RCA 12 ตัวทั้งหมด แล้วต่อเข้ากับ HK avr 132 ซึ่งมี 6 channel direct รองรับแค่ 6 RCA

คำถามคือ ผมจะซื้อสายแปลง 1rca ตัวผู้ เป็น 2 ตัวเมีย มาใช้ เพื่อทำให้ให้มี 12 rca ได้มั๊ยครับ ต้องเป็นแบบ stereo หรือ mono ครับ

งงคำถามกันมั๊ยครับ ผมพยายามอธิบายเต็มที่แล้ว ลองหาใน google ก็ไม่มี

ขอบคุณครับ

กรรม มันเบิ้ลกระทู้ มอด ช่วยลบทีครับ

Comment

เอะต่อเยอะไปทำไมอ่ะท่าน

ท่านมี ht omega มันใช้ dolby digital live /dts connect ได้ มันก็แปลง analog 5.1 ให้กลายเป้น s/p dif เส้นเดียวอยุ่แล้ว ต่อ s/p difไปเลย work กว่า

ส่วน multichannel in ไว้ใช้ต่อ x-fi เล่นเกมส์

Comment

Working...
      X