Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบจำกัดมากๆ แต่อยากได้M/B ที่ช่องPCI-EX เป็นรุ่น2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบจำกัดมากๆ แต่อยากได้M/B ที่ช่องPCI-EX เป็นรุ่น2.0

ทุกวันนี้M/B ที่ใช้อยู่เป็น แบบ1.1 แต่การ์ดจอ ใช้4670 ICEQ Turbo ซึ่งเป็นแบบ2.0

อยากจะเปลี่ยนM/B ที่ช่องใส่การ์ดเป็น2.0น่ะครับ

มีตัวไหนราคาถูกที่สุดมั่งครับ ยี่ห้อไหนก๊ะได้(แต่คงไม่พ้นAsrockแหงๆ อิอิ)

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ

P43 G43 P45 G45 X38 X48 nForce780 / 790

Comment

แล้วสาเหตุสำคัญที่ต้องการเปลี่ยนจาก 1.1 เป็น 2.0 คืออะไรครับ

หวังว่าคงไม่ใช่ทำเพื่อเท่นะ
      เพราะความแรงมันก็ไม่ได้แตกต่างกัน เรียกกันว่าแทบไม่แตกต่างเลย

ปล.หรือถ้าชอบคงไม่ว่ากัน

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        แล้วสาเหตุสำคัญที่ต้องการเปลี่ยนจาก 1.1 เป็น 2.0 คืออะไรครับ

หวังว่าคงไม่ใช่ทำเพื่อเท่นะ
        เพราะความแรงมันก็ไม่ได้แตกต่างกัน เรียกกันว่าแทบไม่แตกต่างเลย

ปล.หรือถ้าชอบคงไม่ว่ากัน
        +100000 เฟรมเรทยังเท่าเดิม

Comment

อืม ถามเป็นความรู้หน่อยครับ แล้ว 1.1 กับ 2.0 มีอะไรที่พิเศษขึ้น หรือดีขึ้นหรือเปล่าครับ

Comment

เห็นว่าดีขึ้นคับ แต่ว่านิดนึง (นิดนึงแบบนิดจิงๆ นะ555+)

Comment

อันไหนก็ได้ -*-

Comment

Working...
              X