Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับเรื่องการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับเรื่องการ์ดจอ

เมื่อวันอาทิตย์ ผมได้ ถอดการ์ดจอออกมาเป่าฝุ่น(เฉพาะการ์ดจอนะครับ)
    แล้วได้ถอดซิ้งของมันออกเพื่อเป่าฝุ่นตามปกติแบบที่เคยทำมา(ครั้งนี้เป็นอะไรไม่รู้)

พอผมประกอบเข้าเมนบอร์ดตามเดิม เครื่องไม่ติดครับ พัดลมกระดิกนิดเดียว(พัดลมติดเคส,CPU)
    ถอดมาเป่าครั้งก่อนๆไม่เคยเป็นอย่างนี้เลยครับ

ลองกับคอมข้างบ้านแล้วอาการเหมือนกัน
    การ์ดจอรุ่น 8600GT
    เสียบจากมอนิเตอร์โดยสาย DVI
    ปล. ถอดเฉพาะการ์ดจอนะครับ ส่วนอื่นไม่ได้นำไปเป่าด้วย
    ปล.2 ไม่มีเสียงไม่มีสัญญานอะไรเลยครับ-*-

ประกันเหลือมั๊ย? ถ้าเหลือก็แคลม แต่ฟังดูอาการ ยังกะ PSU กลับบ้านเก่า

Comment

Originally posted by aekshow View Post
      ประกันเหลือมั๊ย? ถ้าเหลือก็แคลม แต่ฟังดูอาการ ยังกะ PSU กลับบ้านเก่า
      ผมว่า PSU ไม่น่าเกี่ยวมั้งครับ เพราะ ผมลองกะคอมข้างบ้านก็อาการเช่นกัน

การ์ดเพิ่งซื้อได้ เกือบๆ ปีครับ
      แต่ว่าการเคลมนี่ ต้องทำไงมั้งหรอครับ(ไม่เคยเคลม-*-)

Comment

ขุดสัก จึ๊ก ช่วยหน่อยจ้า

Comment

ก่อนเอาออกมาเป่าก็ใช้ได้ดีใช่ไหมคับ แต่พอเป่าปุ๊บก็ดับใช่ไหมคับ
          สายสัญญาณเสียบแน่นไหมคับ ทุกอย่างแน่นดีใช่ไหมคับ
          ถ้าทุกอย่างเรียบร้อยดี แล้วเป็นแบบนี้ ก็เอาไปเคลมเลยคับ

Comment

Working...
          X