Announcement

Collapse
No announcement yet.

IE8 และ MSN มีปัญหาครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IE8 และ MSN มีปัญหาครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ

พอดีพึ่งติดตั้งวินโดว์ XP Dark V.7
    1. MSN ผมลองลงเวอร์ชั่น 2009 และ 8.1แล้วครับ เข้าไม่ได้ครับ
    นี่ตอนที่ลงชื่อเข้านะครับ

Thanks Insurance

2. ต่อมาผมคลิกที่แก้ไขปัญหา แล้วซ่อมแซม ปรากฎว่า ไม่มีเครื่องหมายถูกหน้าคำว่า
    "การตั้งค่าออฟไลน์ของIE..." ผมไม่เข้าใจและไม่รู้ว่าจะตั้งค่ายังไงดีครับ

3.นี่คือรหัสที่เออเร่อครับ

4.ต่อมาผมเข้าที่โปรแกรมMSN เข้าที่ เครื่องมือ>ตัวเลือก>การเชื่อต่อ มันขึ้นข้อความตามรูปเลยครับ ผมต้องทำไงเหรอครับ

5.ต่อมาผมลองเปิดเมลล์โดยใช้ IE8ครับ

6.ขึ้นแบบนี้อ่ะ

พี่ๆน้องๆครับช่วยผมด้วยนะครับ ผมไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงดีแล้วครับ

ตรวจสอบว่าแสกนไวรัสของท่านทำการบล็อค msn หรือป่าวครับ
    เพราะของผมใช้ avg มันบล็อค msn ครับ ต้องไปเอาออก

Comment

ผมใช้ Avast 4.8 ครับ ลองถอนติดตั้งแล้วครับ แต่อาการเหมือนเดิมครับ มันเป็นอะไรเหรอครับ ช่วยผมด้วยนะครับ

Comment

ติ๊กตรง Work Offline ออกสิครับใน IE

Comment

ติ๊กตรง Work Offline ออกแล้วครับอาการยังเหมือนเดิม

Comment

ผมใช้วิสต้า32 ครับ ลองกดปุ่มซ่อมแซมดูครับแล้วคอนเน็คใหม่ครับ แต่ msn ผมสันนิษฐานว่าเกี่ยวกะ ie8 อย่างมากครับ โดนมากะตัวลง ie8 ใช้ได้สักพักเน็ตหลุดครับ ผมใช้nb + wireless ครับ เซ็งมากเลยต้อง restore เครื่อง ใช้ ie7 เหมือนเดิมครับ ข้อแตกต่างคือ ie8 มันตอบสนองไวกว่า แต่ไม่เสถียรหลุดบ่อย และที่สำคัญเปิดโหลดหน้าที่ต้องโหลดเยอะๆหรือหลายหน้า จะมีอาการหน่วงครับ คือ ไม่ให้คลิ๊กเปิดหน้าใหม่ เหมือนค้างไปแป๊ปนึง สร้างความหงุดหงิดให้ผมมากครับ เลยกลับไปใช้ เวอร์7 เหมือนเดิมดีกว่าครับ

ส่วน msn แนะนำให้ใช้ตัว 8+ ครับ แต่ตัวล่าสุดที่ ms ให้อัพเดทเป็น essential อันนี้ผมใช้ไประยะ แต่มีปัญหาแบบคุณครับ พอรีสตาร์ทกลับบ้านมาเปิดเครื่องเป็นแบบนั้นหลายรอบครับ หรือบางทีต่ออยู่แต่หลุดแล้วรีคอนเน็คใหม่ครับ ปัจจุบันผมใช้ 8.5 ไม่มีปัญหาเลยครับ นิ่งดี ของเก่าบางทีดีกว่าตัวใหม่แฮะ สำหรับผมนะครับ^^

Comment

Working...
            X