Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3600 ตัว90 กะ ตัว65 ต่างกันที่ตรงไหน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3600 ตัว90 กะ ตัว65 ต่างกันที่ตรงไหน...

X2 3600 ตัว90 กะ ตัว65 ต่างกันที่ตรงไหน...

- ที่รู้ ตัว65 มี512*2 แค่นั้นเอง...

- ตัว65 อัดขึ้นง่ายก่า ตัว90 หรือครับ แล้ว CPU รุ่นนี้ต้องทาซิลิโคน อีกไหมครับ เพราะมันไม่มีคอร์ครับ

ไขข้อข้องใจให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

65 เย็นกว่า ใหม่กว่า และมี Vista Ready 555555555+

Comment

ตัว65 อัดขึ้นง่ายก่า ตัว90 หรือครับ แล้ว CPU รุ่นนี้ต้องทาซิลิโคน อีกไหมครับ เพราะมันไม่มีคอร์ครับ

ต้องทาสิครับแล้วมันเกี่ยวอะไรกับคอร์หน๋อ

Comment

65 เย็นกว่า
        อัดได้สูงกว่า
        ความเร็วน้อยกว่า 100 Hz ซึ่งไม่ต่างกับ 90 nm เท่าไรหรอกครับ
        ซิลิโคนต้องทาครับ
        ราคาแพงกว่าหน่อย

เท่าที่ทราบตอนนี้แพงขึ้นเพราะของขาดสต๊อก

Comment

แล้ว รุ่น65 nm มีรุ่นไรอีกมั้ง แล้วตอนนี้มีขายไหม น่าเล่นไหมครับ (ถ้าไม่เอารุ่นที่3600+ เพราะไม่อยากรอ ไม่รู้เมื่อไรจะมา)

Comment

ซิลิโคนก้อยังคงต้องทาเหมือนเดิมคับ

Comment

90nm 2.0GHz L2 256*2
              65nm 1.9GHz L2 512*2

Comment

แล้วที่เค้าบอกว่า AM2 ไม่ค่อยร้อนจริงไหมครับ

(ร้านน้องได บอกมา เลยไม่ได้อุดหนุนซิ้งค์ซะเลย) อิอิ...(^.^)

ขอบคุณครับ

Comment

65 นาโนเท่กว่า

Comment

Originally posted by Zeppeli View Post
                    แล้ว รุ่น65 nm มีรุ่นไรอีกมั้ง แล้วตอนนี้มีขายไหม น่าเล่นไหมครับ (ถ้าไม่เอารุ่นที่3600+ เพราะไม่อยากรอ ไม่รู้เมื่อไรจะมา)
                    X2 4000+, 4400+ , 4800+

ที่ comseven ครับ

Comment

Originally posted by ezkudo View Post

ที่ comseven ครับ
                      ชอบลายเซ็นต์ของคุณจังเลยครับ

Comment

ของผมที่กล่องมัน 65 แต่บอร์ดเห็นเป็น10*200 อ่ะ มันยังไงกันแน่

Comment

Originally posted by vanit12 View Post
                          ของผมที่กล่องมัน 65 แต่บอร์ดเห็นเป็น10*200 อ่ะ มันยังไงกันแน่
                          65 นั่น 65 watt มั้งครับ ไม่เกี่ยวกันนะครับ

ปล.ท่าน wikorn อย่าพูดอย่างงั้นสิครับ เดี๋ยวผมหวั่นไหว เอ้ย ม่ายช่ายละครับ

Comment

รบกวนถามอีกหน่อย

เป็นรุ่น65nm อย่างเดียวเลยรึเปล่า หรือมีแบบ 90 nm ด้วย
                            (ถ้ามีแบบทั้ง 2 แบบ) จะมีวิธีดูยังไงมั้งครับ

หรือดูแบบที่คุณNoLoGo บอก
                            90nm 2.0GHz L2 256*2
                            65nm 1.9GHz L2 512*2
                            หรือเฉพาะรุ่น 3600+ ที่ดูตามคุณNoLoGo

กะว่าจะไปซื้อแล้ว แต่ขอมาเก็บข้อมูลเพิ่มอีกหน่อย จะชัวร์

ขอบคุณครับ

Comment

เว็บธานีมั่วหรือผมมั่วครับ
                              4400+
                              Specifications

Model: AMD Athlon 64 X2
                              Core: Windsor
                              Operating Frequency: 2.2GHz
                              HT: 2000 MHz
                              Cache: L1/ 128+128KB; L2/ 2x 1MB
                              Voltage: 1.30-1.35V
                              Process: 90 nm
                              Socket: Socket AM2
                              Multimedia Instruction: MMX, SSE, SSE2, SSE3, 3DNOW! Professional
                              Warranty: 3 Years
                              Package: Retail

http://www.thanni.com/index.php?main...9a832e2c33fecf
                              Last edited by GyM; 16 May 2007, 00:37:43.

Comment

Working...
                              X