Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วตอนลงโปรแกรมมันค้างเพราะอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้วตอนลงโปรแกรมมันค้างเพราะอะไรคับ

OC แล้วตอนลงโปรแกรมมันจะชอบค้าง เป็นเพราะอะไรคับ ต้องแกไขยังไง

การ o/c ใดๆ มักทำให้วินโดวส์ไม่ เสถียร

Comment

หุหุ ลดความเร็วลงมาหน่อยครับ แรงเกินไปครับ

Comment

ผม OC e4300 แค่ 3.0 Ghz เองอะ ก็ไม่น่าจะแรงไปนะครับ ใคร Oc เท่านี้แล้วไม่ค้างมั่งอะ แนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by kramer View Post
          ผม OC e4300 แค่ 3.0 Ghz เองอะ ก็ไม่น่าจะแรงไปนะครับ ใคร Oc เท่านี้แล้วไม่ค้างมั่งอะ แนะนำหน่อยครับ
          สเปกทุกคนไม่เหมือนกันทุกชิ้น หรอกครับ
          เมนบอร์ด
          แรม
          PSU
          การเพิ่มไฟ และ เทคนิค ต่างๆ
          มีผลต่อการ o/c ทั้งสิ้น ครับ

Comment

ลองเพิ่มไฟแรม หรือ vcore ดูก่อนครับ ตอนมันโหลดกำลังของเครื่อง ไฟอาจไม่พอครับ

Comment

oc แล้วก็ต้องเทสให้แน่ใจเลยครับว่า สเถียรรึเปล่า

เด๋วเวลาทำงานแล้วค้างจะเซ็งครับ รัน orthos 3d mark superPI อะไรอย่างนี้เทสๆดูครับ

Comment

สเปกเหมือนกันมันยังลากได้ไม่เท่ากันเลยครับ อย่าเอาของคนอื่นมาเป็นบรรทัดฐานเลยเอาแค่ใกล้เคียงก้อพอแร้ว

Comment

Working...
                X