Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้cpu AMDA-64 3000+S754

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้cpu AMDA-64 3000+S754

ผม.ใช้cpu AMDA-64 3000+S754 บอร์ดasus k8n ocไปที่2.66g การ์ดจอasus n6600td oc 426 แรม 660 เวลาเล่นเกมบางทีเล่นข้ามวันก็ไม่ปัญหาอะไร แต่บางทีเล่นแค่ 10 นาทีก็รีสตาร์ใหม่ มันเกิดจาก oc หรือเปล่าครับ และที่ผมoc สูงไปหรือเปล่า แต่อยากocให้สูงกว่านี้ใครเซียนบอกหน่อยครับ

ความร้อนครับอย่า oc หักโหมจนเกินไปครับถ้าอยากไปได้ไกลลองหา Sink แล้วลากครับ

Comment

ใช้ค่าvcoreเท่าไรครับและซีพียูท่านเป็นคอร์อะไรครับ
      และท่านใช้ซิงค์อะไรระบายความร้อนครับ

Comment

แต่ดูจากที่ถามบางวันเล่นได้เป็นวัน บางวันเล่นได้สิบนาที
        ถ้าบางวันอากาศเย็น บางวันอากาศร้อน
        น่าจะเป็นที่ระบบระบายความร้อนกระมังครับ ระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่าที่ควรนั่นก็ขึ้นอยู่กับว่าท่านใช้vcoreที่เท่าไรด้วยนะครับ
        หรือบางที่การโอเวอร์คล็อกจนสุดขีดจำกัดของซีพียูนั้นๆมันก็จะไม่เสถียรบางเกมส์อาจใช้พลังซีพียูไม่มากแต่บางเกมส์อาจพึ่งพากำลังซีพียูมากมันก็ทำให้ไม่เสถียรและเกิดการรีสตาร์ทได้ครับ

Comment

สมาชิกใหม่ค่ะ
          รายงานตัวค่ะ

Comment

รบกวนหน่อยน่ะ
            ดิฉันใช้ AMD 64X2 5600+ บอร์ดรุ่น asus-m2n-sli-delux (oc)ได้3047Ghz สุดเเล้วค่ะ Ram 2g kingtion
            ของดิฉันถ้า oc มากกว่านั้นมันขึ้นจอสีฟ้าค่ะ
            ปัญหาคืออ่ะไรค่ะ ทำไมขึ้นจอฟ้า

Comment

เอา CPUZ มาดูทุกๆหน้าครับ สเปคทั้งหมดด้วยจะดีมากครับ เดาไม่ถูกแบบนี้

Comment

Working...
              X