Announcement

Collapse
No announcement yet.

drive cd หาย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• drive cd หาย ครับ

drive cd หาย ครับ พอเข้าไปดูที่ Device Manager ตรง cd จะเป็นรูปเครื่องหมายตกใจครับ แต่ไบออสมองเห็นและใช้บูท จาก CD ได้ปกติ แต่เข้า วินโดว์แล้วใช้ CD ไม่ได้ครับ ลอง up dat driver แล้วก็ไม่ได้ครับ แม้แตไดว์ จำลองของ Nero ก็หายไปเช่นเดียวกันครับ ใน Device Manager ก็เป็นรูปเครื่องหมายตกใจเหมือนกันครับ ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงแล้วครับ เพราะ CD ROM ใช้ไม่ได้ก็เลยลงวินโดว์ซ่อมไม่ได้ด้วย หมดปัญญาจริงๆ วานท่านผู้รู้ช่วยหาวิธีแก้ให้ด้วยครับ....ขอบคุณครับ

ลองลบไดรว์เวอร์ออก แล้วกดค้นหาใหม่ ไม่ก็ลงไดรว์เวอร์ ชิปเซตใหม่ ดูก่อน

Comment

Device Manager ที่ตัวมีปัญหาแหละครับ ลองสั่ง update driver ดูครับ หรือเข้าไปใน Safe Mode ดูครับ

Comment

ลบไดร์เว่อร์แล้วลงใหม่ ถ้าไม่หาย
        -----------------------
        คุณอาจจะต้องลงวินโดว์ใหม่ ซึ่งผมเองเคยเป็นมาแล้วครับ หาทางแก้ไม่ได้ แต่ลงวินใหม่แล้วหายครับ งง เหมือนกันครับ ว่าเกิดจากอะไร

Comment

Working...
        X