Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax 460 watt เพียงพอไหมสำหรับการเล่นการ์ดจอแรงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax 460 watt เพียงพอไหมสำหรับการเล่นการ์ดจอแรงๆ

.......ตามสเปคที่ระบุในลายเซ็นครับ...เมื่อก่อนยังใช้เล่นเกมได้ดี แต่มาพักหลังๆเรื่มมีอาการแต็บ
    คือเครื่องผมจะเปิดโหลดบิท 24 ชม. และใช้เล่นเกมไปด้วยในเวลาเดียวกัน....เดี่ยวนี้พอเล่นเกม
    กราฟฟิคโหดๆ..มันมักจะค้าง หรือรีสตาร์ทเครื่องเองครับ...
    ......เลยคิดว่าน่าจะเกิดจากซัพพลายจ่ายไฟไม่ดีพอ.....เลยจะหาตัวใหม่มาทดแทน...ผมมองไปที่
    enermax 460 วัตต์ ดูแล้วมีราคาเหมาะสมดี....แต่ในอนาคตถ้าผมเปลี่ยนมาเล่น GF8800 ..แล้ว
    เพื่อนๆคิดว่า...มันจะจ่ายไฟได้เพียงพอหรือป่าว...เพราะสังเกตุเห้นเวป ocz มักจะทดสอบกับ PSU
    ที่รุ่นสูงกว่านี้...เช่น 535 วัตต์ หรือ 750 วัตต์........
    .......อีกอย่างนึง คือเห็นลายเซ้นหลายคนก็ใช้ 460 วัตต์+8800 อยากทราบว่าท่านๆใช้กันอย่างหนักหน่วงหรือป่าวครับ......ขอบคุณครับ...

SAMA เหมือนกันเลยแฮะๆ

Comment

ผมว่าไม่ไหวนะ 500+ กำลังดี

Comment

ตามลายเซนแล้วไหวครับ 8800gtx ก็ไหว (มั่นใจเพราะมีเพื่อนใช้อยู่)
        แต่ 2900xt 8800ultra ไม่แน่ใจ (เพราะไม่รู้จักคนที่ใช้อยู่่ครับ อิอิ)

Comment

Originally posted by sawatdeekrab View Post
          ตามลายเซนแล้วไหวครับ 8800gtx ก็ไหว (มั่นใจเพราะมีเพื่อนใช้อยู่)
          แต่ 2900xt 8800ultra ไม่แน่ใจ (เพราะไม่รู้จักคนที่ใช้อยู่่ครับ อิอิ)
          8800GTX ขนาด Asus 550 ยังเอาไม่อยู่เลยครับ ผมลาก CPU เกินปุบ วูบไปเลย

460ไฟเฟสเดียวไม่มีทางครับ Liberty500++ขึ้นไป 500นี้ไม่แน่ใจอยู่ไหม แต่620อยู่แน่

Comment

เอิ๊กๆ...สงสัยอัพเที่ยวนี้ psu+vga คงเสียตังเฉียดๆสองหมื่นเป้นแน่แท้......

Comment

8800GTS - 400W ++
              8800GTX - 450W ++
              8800Ultra - 480W ++
              HD2900XT - 500W ++

ต้องใช้พวก Watt เต็มๆ นะ ไฟจะได้ไม่แกว่งไม่งั้น o/c ทุกอย่าง + Full load มีดับ
              HD2900XT Full load กินไฟเยอะสุด

Comment

ผมเคยเอา 8800GTS มาเสียบเล่น ก็ใช้ได้ปกตินะ ไม่วูบ ไม่เอ๋อ ไม่แฮ้งค์ (เครื่องมี HDD 5 ลูกนะ)

Comment

Working...
                X