Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมDDR ที่มีVoidติดชิพ จะใส่ซิงค์แรมยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมDDR ที่มีVoidติดชิพ จะใส่ซิงค์แรมยังไงครับ

แรมDDR ที่มีVoidติดชิพ จะใส่ซิงค์แรมยังไงครับ

คือสงสัยว่า ถ้าแกะvoid กระดาษ ออก มันก็ประกันขาด เช่นพวกJetram มีทั้งป้าย ทั้งVoidเต็มไปหมด แบบนี้มันจะติดSink ได้หรือครับ

พอดีไปถามที่ห้องOverclock แล้วไม่ได้คำตอบครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้า

ไม่ต้องลอกกระดาษกาว จิ

เอาแค่ไปประกบก็พอ

Comment

ค่อยๆแงะใช้คัตเตอค่อยๆแซะ

ไอซิ้งแบบแผ่นประกบ 2 ข้างถ้าจะติดเอาสวยได้ แต่ติดให้เย็น ท่านคิดผิดนะ อมความร้อนหนักก่าเดิม ถ้าจะให้เย็นต้องใช้ซิ้งแบบที่ติดกาดจอมาติดเรียงทีละเม็ด แบบนั้นเย็นแน่

Comment

^
        ^
        พวกกิล คอแซร์ ที่ติดซิงค์มาจากโรงงานนี้ ยิ่งห่วยสิครับ -*-

Comment

มันก็ไม่เชิงครับ ขอบอก ยิ่งเบิร์นนาน ๆ รู้ถึงกระทะถอดไข่เลย

ความเป็นจริงแล้ว ซิ้งที่เป็นครีบ จะระบายความร้อนได้ดีที่สุด
          เพราะนับพื้นที่ในการระบายความร้อนได้ดีกว่าครับ ( พูดไม่ถูก )
          ดีกว่าเป็นแผ่นเรียบ ๆ เพราะพื้นที่ระบายอากาศน้อย

การติด Speader ( เขียนถูกป่าว ) ทำให้ดูสวยงามเฉย ๆ ครับ
          ถ้ามองถึงการใช้งานจริง ยังมองไม่ออกว่าดียังไง

Comment

ผมก็แกะเทปกาว เฉพาะส่วนที่ไม่มี void ส่วนที่มี ผมก็ไม่แกะ เท่านั้นก็ไม่โดนแล้วครับ

Comment

ผมใช้ เทปใส่ ปิดทับว้อยไปก่อนอ่ะครับ แล้วค่อย ติดซิ้ง

Comment

Originally posted by JRK View Post
                มันก็ไม่เชิงครับ ขอบอก ยิ่งเบิร์นนาน ๆ รู้ถึงกระทะถอดไข่เลย

ความเป็นจริงแล้ว ซิ้งที่เป็นครีบ จะระบายความร้อนได้ดีที่สุด
                เพราะนับพื้นที่ในการระบายความร้อนได้ดีกว่าครับ ( พูดไม่ถูก )
                ดีกว่าเป็นแผ่นเรียบ ๆ เพราะพื้นที่ระบายอากาศน้อย

การติด Speader ( เขียนถูกป่าว ) ทำให้ดูสวยงามเฉย ๆ ครับ
                ถ้ามองถึงการใช้งานจริง ยังมองไม่ออกว่าดียังไง
                น่าจะเรียกว่าพื้นที่สัมผัสอากาศมากขึ้นมังครับ
                ติดฮีทสปรีดเดอร์จริงๆผมเคยแกะซิงค์พวกที่แรมมีซิงค์มาเลยนะครับส่วนที่เชื่อระหว่างเม็ดแรมกับซิงค์แค่นิดเดียวเองครับไม่ใช่ทั้งตัวเม็ดแรมครับ ส่วนการระบายความร้อนตามที่เข้าใจเองนะครับ คือการกระจายความร้อนครับแล้วใช้คุณสมบัติวัสดุ(ของซิงค์แรม)เป็นตัวระบายความร้อนครับ

Comment

คอมผมมันเก่าจนหมดประกัน คอม 7 ซื้อมา 7 ปี แกะออกหมดโลด

Comment

Originally posted by JRK View Post

ถูกต้องนะก้าบบบบบ !!!

แนะนำให้ติดเป็นเม็ดๆ ดีกว่าคับเย็นกว่าเยอะ

Comment

- - ผมติดกาวแบบหลบๆเอาน่ะ

Comment

Working...
                      X