Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรเปลี่ยนPSU ทีมากับเคสดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมควรเปลี่ยนPSU ทีมากับเคสดีไหม

คอมผมร้อนมากเวลาเล่นเกม เเรงๆ เพิ่งซื้อมาวันศุกร์ พอร้อนเครื่องมันก็ดับ ผมใช้ AMD ดีครับพัดลมมันร้อนอ่ะ ควรใช้ PSU กี่ WATTดี ขอมียี่ห้อหน่อยครับ

มี System อะไรบ้างนะ
    ถ้าไม่ได้กินไฟมากมาย ติดเคสก็สบายๆ นะ
    เรื่องความร้อนจัดสายไฟดีๆ ถอด CPU ทาซิลิโคลนใหม่ หรือเพิ่มพัดลมเข้าไป ก็ช่วยได้
    ดูความจำเป็น ด้วย

Comment

ถ้าโหลดบิททั้งวันทั้งคืนน่าเปลี่ยนอยู่ (แต่ก็น่าเปลี่ยนอยู่ดี)

Comment

เพิ่มพัดลมเข้าไปทำไงยังหรอครับช่วยอธิบายหน่อย

Comment

ก็ซื้อพัดลมมาติดเพิ่มสิครับ ถ้ามีที่ว่างให้ติดนะ
          พวกเคสแบบนี้บางตัวมันติดพัดลมมาให้ไม่ครบน่ะ
          แล้วก็จัดสายไฟอย่าให้รกครับช่วยได้มาก

Comment

Working...
          X