Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่อง งบ 1,500 บาท กับPCI-EXการ์ดที่เล่น Company Of Heroes ลื่น ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่อง งบ 1,500 บาท กับPCI-EXการ์ดที่เล่น Company Of Heroes ลื่น ๆ

ขอคำแนะนำด้วยครับ งบนี้เอาทั้งมือหนึ่งและมือสอง อยากได้แบบ 128 bit ครับ

ถ้าเป็นมือหนึ่ง จะซื้อรุ่นไหนดี และมือสอง 6600GT ไหวไหมครับ เห็นห้องมือสอง มีประกาศขายอยู่

ผมไม่เน้นงบเยอะ เพราะเครื่องจะไม่ได้อยู่กับผมถาวรครับ และเน้นทำงานมากกว่า ที่เอามาเล่น หรูสุด ๆ ก็เกมส์ Company of Heroes นี่ล่ะ

ขอบคุณครับ

มือ1 GF7300GT Maxx จัดไป

Comment

ไปซื้อมาแล้วครับ ได้ 8500GT มา... ถึงจะเกินงบ แต่ก็น่าพอใจครับ

Comment

ยินดีด้วยคับได้ที่ชอบๆใจ

Comment

มีปัญหาครับ คือ ยังเสียบไม่ติดครับ 8500GT ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มใช่มั๊ยครับ

เห็นที่การ์ด มีช่องเสียบไฟเล็ก ๆ แบบช่องเสียบพัดลม แต่ในกล่อง ไม่มีสายไฟมาให้ ตอนนี้ใช้ออนบอร์ดอยู่เนี่ย

ไม่รู้จะทำไง?

Comment

ถ่ายรูปมาูเรยคับ จะได้ช่วยกันดู

Comment

การ์ดจอ คือ Gigabyte 8500GT GV-NX85T256H (รุ่นไม่มีพัดลม)

เปิดกล่องมา มีแค่ ตัวการ์ด ,หนังสือคู่มือ ,ซีดีไดรเวอร์ ,ที่แปลง DVI ,สายต่อ TV out

เครื่อง คือ HP Compaq dx6120 พาวเวอร์ 300 W ครับ

ตอนนี้สงสัยว่า ไฟไม่พอ หรือไม่ก็ การ์ดเจ๊ง

Comment

ตอนนี้ชัดเลยครับ ว่าไฟไม่พอ มันต้องการ 450W จริง ๆ หรือนี่...

Comment

งุงิ PSU ติดเคส หรอ ครับ

Comment

น่าจะพอนะผมว่า

Comment

PSU 300 W ครับ

ติดมากับแบรนด์ HP ไฟไม่พอให้ 8500GT จริง ๆ ครับ

เพราะเอาไปเสียบเครื่องอื่นแล้ว ก็ใช้งานได้ปกติครับ คงต้องเสียตังซื้อ PSU เพิ่ม ซะแล้ว

Comment

Working...
                      X