Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Programe Ghost ใช้ง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Programe Ghost ใช้ง่ายๆ

คือโปรแกรม และ Driver ต่างๆที่เราลงไปแล้ว รวมถึง Window เอง
    อยาก Backup เก็บไว้ในแผ่น DVD หรือ HD ก็ได้
    ขอแบบเสถียรนะครับ พร้อมวิธีการใช้งานเบื้องต้น
    (เบื่อต้องมาตามลง Driver และ ลงโปรแกรมใหม่ใช้เวลาเป็นวันๆ)

มีปัญหาจะถามอีกเรื่องครับผมมี HD 2 ลูก เป็น SATA กับ IDE
    SATA หน้า Win ปรกติ ผมแบ่ง เป็น ไดร์ C D E ตามลำดับ
    IDE หน้า Win ปรกติ ผมแบ่ง เป็น ไดร์ F G
    ปัญหาคือตอนผม Format เครื่อง ในหน้า Format มันดัน ขึ้นสลับกัน ทำให้ผม Formate ผิดไดร์ทุกที
    ข้อมูลสำคัญหายหมด มีวิธีแก้อย่างไร ให้มันเห็นเหมือนกัน กับ Win หน้าปรกติ ตอน Ghost ก็มีปัญหา
    สั่ง Ghost ไดร์ C มันดัน ไปGhost ไดร์ F สุดท้ายเลยต้องลง Window ใหม่อีก เพราะ Boot ไม่ขึ้น
    ผมและปวดหัวเลย

ช่วยด้วยครับ
    ขอบคุณเพื่อนๆครับ
    Last edited by mum2520; 24 Sep 2008, 07:27:23.
Working...
X