Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ เป็นอย่างไรบ้างครับ หลังจากแยก Sections เกมส์แล้ว มาน้อมรับฟังความคิดเห็นครับ ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ เป็นอย่างไรบ้างครับ หลังจากแยก Sections เกมส์แล้ว มาน้อมรับฟังความคิดเห็นครับ ~

ใช้มาซักระยะนึงแล้ว มาฟัง Feedback ว่าเป็นอย่างไรครับ

อยากให้มีอะไรเพิ่มเติม หรือมีส่วนเกินอะไรบ้างหรือเปล่า

Sections แต่ละ Sections จัดใหม่แล้ว งง ไหม

ปล.แต่ผมว่าคนเยอะขึ้นมากเลยนะครับ โดยเฉพาะห้อง online

ขาประจำ ขาจรมากันเต็มเลย แปลกไปอีกแนว ...

บอร์ดเกม โนคอมเมนท์อ่ะครับ อยู่แต่กับหมวดคุยทั่วไปอย่างเดียว เรื่องคอนโซลก็ไปบอร์ดเฉพาะทางที่อื่น

แต่ชอบบอร์ดซื้อขายอุปกรณ์มากๆ อ่ะครับ 55+ (เกี่ยวมะเนี่ย) ^ ^

Comment

ดีมั่กมาย....คับ

Comment

ผมว่า รีวิว กับ guideเกม น่าจะรวมในหมวดรวมทั่วไปนะครับ

เหมือนว่า ตั้งแต่แบ่งเซคชั่นคนตอบกระทู้น้อยลงเยอะครับครับมีแต่คนดู -*-

ผมเข้ามาเหมือนมันน่าจะอยุ่ห้องเดียวกันไปเลยพอแยกๆกันและนอกจากหน้าเว็บตอนนี้ที่คนเยอะ

แล้วช้าแล้วยังต้องเปิดหลายหน้าทำให้ขี้เกียจไปหมดเลยครับ หรือไม่ก็ขี้เกียจตอบโหลดช้าเปิดหลายหน้าอะครับ

ความเห็นาส่วนตัวนะครับแหะๆ -0-

Comment

โดยรวมๆเเล้วผมว่าไม่ค่อย Work นะครับ

รู้สึกว่ามันกระจัดกระจายกันไปหน่อย

น่าจะรวมบางหมวดลงนะครับ ผมว่า

Comment

แบ่ง เสกชั่นแล้ว งง ครับ มันเยอะเกิ้น ผมไม่รู้จะเปิดอันใหนดี อย่าง อยากดูเกมส์ คอนโซล์ แล้วมันจะไปอยู่ที่ไหน ระหว่าง รีวิว หรือ คอนโซล อะไรประมาณนี้ งง อะ(ส่วนตัว) คือน่าจะลด เซกชั่นลงหน่อยครับ เยอะ+ละเอียดไป ต้องเปิดหลายๆหน้า

Comment

เอาเป็นเซกชั่น ออนไลน์

แล้วก็หมวดเกมธรรมดาทุกเรื่อง 2หมวดก็พอแล้วครับ

รีวิวก็เอาหมวดเกมครับ เพราะอย่างที่ว่ามันสับสนแยกยากครับ

แค่2หมวดก็ครอบคลุมแล้วครับ เพราะมันแยกจากกันโดยชัดเจน หมวดรีวิวเกมไกด์มันอยู่ในเ้กม

ธรรมดาก็ได้ครับ หมวดคอนโซลก็ด้วยครับ

มาโหวตดีกว่าครับว่าจะเอาแบบไหน แบบผมก็ดีนะ

เพราะบางบอร์ดเงียบเหงาเกิ๊น

Comment

ผมงงครับ

review preview เนี่ย ตั้งมาเพื่อพรีวิวเกมที่ออกแล้วใช่มั้ยครับ

แต่ผมเห็นมีกระทู้ที่มาแจ้งว่าเกมออกแล้วเข้าไปอยู่ใน section นั้น ทั้งที่มันควรจะอยู่ใน general zone มากกว่า ?

แล้วกลายเป็นว่า คนเข้าไปพูดคุยในกระทู้นั้นที่อยู่ใน review ซึ่งมันก็ไม่ใช่กระทู้ review อย่างที่มันควรจะอยู่

จริงๆกระทู้ review น่าจะเป็นพวกข้อความที่ใช้ review เกมที่ออกแล้ว และ lock ไป ให้เข้าไปอ่านอย่างเดียว

ส่วน discuss ก็น่าจะย้ายมาอยู่ตรง general ไปอะครับ

ใจจริงผมอยากจะเสนอให้เหลือ

general --> ไว้เถียงกันครับ 555
                guide --> ไว้ลง guide walkthrought tip และเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยของเกม
                review --> ไว้ลง review เกม และให้คะแนน เพื่อประกอบการตัดสินใจว่าน่าจะหามาเล่นมั้ย จะดีกว่าครับ
                news --> ไว้ลงข่าวเกมใหม่ๆ ที่กะลังจะลงครับ

Comment

ผมว่า น่าจะเอา Game Guide ไปรวมกะ General นะ

Comment

จริง ๆ แล้วนะครับ เจตนาที่แยกห้องตามแบบนี้คือ

1.ห้องทั่วไป ปัญหาด้านเทคนิคจากฮาร์ดแวร์ การลงเกมส์ ปัญหาทั่ว ๆ ไป การอัพเดทแพทต่าง ๆ
                    เช่น
                    ~ ทำไมลงเกมส์แล้วค้าง ~
                    ~ ภาพไม่เต็มจอทำอย่างไร ~
                    ~ GTA เล่นไม่ได้เลย ~

หรือปัญหาสัพเพเหระทั่ว ๆ ไป จะมาอยู่ที่จุดนี้

2. ห้องออนไลน์ จะเป็นห้องที่นัดรวมกลุ่มกันสำหรับสมาชิก ก่อตั้ง clan นัดเล่นเกมส์
                    เพื่อสร้าง คอมมิวนิตี้ให้เกิดขึ้นอย่างเป็นปึกแผ่น รวมทั้งเกมส์ออนไลน์ทั่ว ๆ ไป
                    หาเพื่อนร่วมเล่นเกมส์ออนไลน์ จะมาอยู่ที่จุด ๆ นี้

3. ห้องรีวิวเกมส์และห้องแนะนำเกมส์ จะเป็นห้องสำหรับแนะนำเกมส์ใหม่ ๆ หรือรีวิว
                    สำหรับสมาชิกที่มีความสนใจ อย่างจะซื้อเกมส์ เดโมเกมต่าง ๆ รวมถึงวันเวลาที่ลง
                    ใครเป็นคนนำเข้า ฯลฯ
                    เช่น
                    ~ เกมส์ GTA ใครลองเล่นแล้วบ้าง เป็นยังไง ~
                    ~ Starcraft 2 จะออกวันไหนครับ ~
                    ~ แนะนำเกมส์ใหม่ GTA4 ~

4. ห้องปรึกษาปัญหาด้านเนื้อเรื่อง การดำเนินเกมส์ ไปต่อไม่ได้ ตัน มีปัญหา
                    สูตรลับต่าง ๆ เนื้อเรื่องต่าง ๆ
                    เช่น
                    ~ เข้ามาดู สูตร คอนทร้า 30 ตัว ~
                    ~ DMC4 เดินไปไม่ได้ ทำไง ~
                    ~ งงกับเนือเรื่องของ Bio4 ใครรู้ช่วยกันแชร์หน่อย

5. ห้องสำหรับสมาชิกที่มีเกมส์ คอนโซล ต่าง ๆ มาแชร์กันได้เลย

ตามนี้หน่ะครับ แต่อาจจะยังสื่อสารกับสมาชิกได้ไม่ถ่องแท้
                    ผมคิดว่า ที่งงกัน เพราะว่า connection error มากกว่า
                    ครับ และทีมงานจะพัฒนาต่อไปเรื่อย ๆ ครับ ขอบคุณครับสำหรับทุกความคิดเห็น

Comment

สำหรับห้อง Game Guide ใจจริงผมอยากจะให้เป็นคลังสำหรับรวบรวมบทสรุป
                      Trick หรือสูตร ต่าง ๆ การดำเนินเรื่อง หรือเข้ามาถามแนวทางการเล่นกันในนี้

แต่ว่าด้วยที่เราทราบ ๆ กันดีว่า โดยส่วนใหญ่ จะมีแต่คนมาอ่าน ไม่มีคนมาทำบทสรุป
                      หรือ Game Guide ช่วง แรกนี้ มันยังเลยดูโหวง ๆ ซึ่งระยะ 1 เดือนที่ผ่านมา
                      มีสมาชิกมาเขียนบทความแนวทางการเล่นมากขึ้นพอสมควร (สังเกตจากกระทู้ปักหมุด)

ทางทีมงานอยากสร้าง communities ของสังคมไทย
                      ที่มีการแบ่งปันอย่างจริงใจ เพราะเวลาไปดูเวปเกมส์เมืองนอก
                      ส่วนใหญ่เค้าจะทำบทความพวกนี้ออกมาให้เพือนสมาชิกเค้าอ่านไม่เว้นแต่ละวัน

ซึ่งผมว่าอนาคต มันจะต้องเป็นแบบนั้นแน่นอน

Comment

แจ่มมากมายเลยครับ

Comment

ส่วนห้อง Review & Preview นั้น

ก็ตามชื่อมันคือ พรีวิว สำหรับเกมส์ที่จะมาใหม่

และ รีวิว สำหรับเกมส์ที่เพิ่งมา

เพื่อเป็นแนวทาง ระบบการเล่น

และดูว่าสนุกคุ้มค่ากับการที่จะต้องซื้อมาหรือไม่

Comment

แรกๆๆกะ งง หลังๆๆเริ่มเข้าใจแต่ส่วนมากเปิดดูทุกห้อง 55+

Comment

แล้วสงสัยอยู่ ทำไมถึงจัดให้ Preview เกมส์ของผมมาอยู่ในห้อง General อ่าครับ เหอๆ
                              อัพเดทเรื่อยๆด้วย ไม่ใช่ตั้งเสร็จแล้วปล่อยทิ้งซักหน่อย ><

Comment

Working...
                              X