Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อวานไป 1000 ทิพ (8800 GTX 320 MB)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อวานไป 1000 ทิพ (8800 GTX 320 MB)

เมื่อวานผมไปซื้อของที่ 1000 ทิพ ตอนแรกจะไปซื้อ XFX 8800 GTS 320 MB ราคา 11900 บาท ( แต่กะตังในตัวเหลือแค่ 11920 บาท หมดเนื้อหมดตัว) ผมก็เลยต้องเดินหาร้านที่ถูกกว่านี้ และก็ยังต้องการ XFX ตัวเดิม สุดท้ายก็หาซื้อไม่ได้
    แต่ประเด็นมันอยู่ที่ ต้อนที่ผมไปถามอยู่ร้านนึง เขามีราคาของ Winfast 8800 GTS 320 MB ราคา 11800 บาท (ดีใจขึ้มมานิดนึง เพราะเราจะได้มีเงินค่ารถกลับบ้าน ผมอยู่แถวปทุมธานี) แต่พอบอกว่าจะเอาจริงๆ เขาว่าของไม่มีต้องรอพรุ่งนี้ (แห้วครับพี่น้อง) แต่เขาก็บอกอีกว่า ทำไมน้องไม่รอ วันที่ 4 พฤษภาคม จะมี Winfast 8800 GTX 320 MB ออกมา
    เขาบอกว่าราคาต่างกันแค่ไม่กี่ร้อย ผมก็เลยต้องรอ ถ้าร้านแรกเขาลดราคาของ XFX 8800 GTS 320 MB ลง 50 บาทผมคงเอาแล้ว ผมทั้งขอร้องทั้งอ้อนวอนเขายังไม่ยอมลดเลย (รู้อย่างนี้จะเตรียมตังค์ไปมากกว่านี้)
    ผมจึงอยากถามว่า Winfast 8800 GTX 320 MB มีจริงหรือปล่าว ? ขอท่านผู้รู้ตอบหน่อย

ขอบคุณคร้าบ...

ชาวกระทู้

มีผู้ใดพอรู้หรือปล่าวครับ เพราะตอนนี้ ผมก็รอให้ ถึงวันที่ 4 แล้วจะรองโทรไปถาม
    ไม่รูว่ามันจะจริงหรือปล่าว

Comment

งะมีจริงหรือ 8800 GTX 320 Mb มาไขข้อข้องใจหน่อยครับ

Comment

จริงๆ ครับพี่

จริงๆ ครับพี่ ทางร้านเขาแนะนำผมให้รอก่อน (และที่สำคัญ ตอนนั้นกะตังไม่พอด้วยไม่อย่างนั้น ซื้อมาแว้ว ) ต้องรอเดือนหน้า แต่ก็อยากจะรู้เหมือนกัน กะตังค์พวกเนี้ย เป็นเงนกู้ทั้งน้าน(ตังไม่มี แต่ใจมันรัก ...5555 )

สงสัยเราจะบ้าคอมฯ เอามากๆ

Comment

เอาแล้วไง ทางเลือกใหม่สำหรับคนช่างเลือก ...

Comment

ลืมบอกอีกอย่าง

สรุปแล้วเมื่อวาน ไม่ได้ สิ่งที่ต้องการ แต่ก็ได้ แรม คิงคอง(kingston 667 1 G ราคา 1730 บาท ) ถอยมา 2 ตัว แต่โดยรวมแล้วที่บ้าน ก็มี MB , RAM ,DRI แตยังไม่สามารถเปิดใช้งานได้เลย
            MB GiG DS4
            Dri Li on
            Ram Kingston 667 2 G (2*1 G)

Comment

กาตาง.....หมด(สงสัยเงินจะหมด)

ตอนนี้ก็เหลือเงินแค่พอซื้อ VGA
              ต้องรอเงินเดือนออกอีก (ประมาญวันที่ 1)
              จะได้ถอย Suppuy และVGA (กลางเดือนคอมคงจะประกอบได้)
              พี่ครับ(รวมชาวกระทู้ทุกคน)ผมขอถามอย่าง พี่ว่ามันน่าจะมีรุ้น 8800 GTX 320 MB หรือปล่าว
              ผมลองหาดู้ในเวปของ WINFAST แล้วไม่เห็นจะมีเลย (หรือว่าจะโดนเจ้าของร้าน แหกตา รู้สึกเจ็บๆ ตาแล้วนะเนี้ย )

อยากมีของแรง(แต่จน )

Comment

88GTX มันเป้นแรม 384 บิตนี่ครับ ถ้ามันจะทำรุ่นเล็ก ลดแรมมาขายมันก็น่าจะเป็นขนาด 384 เมก(ครึ่งนึงของ 768 เมก เหมือนอย่างที่ GTS ทำมาก่อนหน้า)

Comment

ถ้ามีจริงละแจ่มมากเลยครับ 384bit 128 shader ราคาหมื่นต้นๆ วู้ว

Comment

Originally posted by *-* View Post
                    88GTX มันเป้นแรม 384 บิตนี่ครับ ถ้ามันจะทำรุ่นเล็ก ลดแรมมาขายมันก็น่าจะเป็นขนาด 384 เมก(ครึ่งนึงของ 768 เมก เหมือนอย่างที่ GTS ทำมาก่อนหน้า)
                    มีแวว ผมก็ยังสงสัยอยู่ น่าจะใช้นะพี่เพราะตอนที่ทางร้านบอกผม ก็ได้ยินว่ามันเป็น GTX แต่ว่ารุ่นเล็ก(เงินมันร้อน อยากซื้อให้มันครบ จะได้มี Com แรงๆไว้เล่นกับเขาซะที )

Comment

ใช้ครับพี่

Originally posted by Tarantula64 View Post
                      ถ้ามีจริงละแจ่มมากเลยครับ 384bit 128 shader ราคาหมื่นต้นๆ วู้ว
                      เห็นเขาบอกว่าแพงกว่า 11800 +-100 ถึง 200 บาท เองครับพี่
                      สรุปแล้วน่าจะราคา 11900-12000 บาท

Comment

ขอให้มีจริงๆเถอะนะ เหอะๆ
                        แบบนี้เราจะได้แรงอย่างประหยัดซะที

Comment

แล้วแบบนี้ 8800GTS ก็ม่ายมีที่อยู่แล้วอะดิ

86GTS 8-9 พัน อันนี้ออกมา 11-12 พัน

Comment

ผมว่าไม่มีหรอก

ไม่งั้น รุ่น GTS มันจะขายไม่ได้

ถึงมีราคาก็ต้อง 15000+แน่นอน เพราะต่างกันแค่แรม

Comment

มานจะมีจริงรือ
                              ถ้ามี8600 ราคาจะลงไม๊เนี่ย 555

Comment

Working...
                              X