Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้AMDรุ่นไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้AMDรุ่นไหนดี

เรียนท่านผู้รู้ผมอยากจะออกคอมใหม่ไม่รู้ว่าจะใช้cpuตัวไหนดี โดยปรกติผมจะแปลงไฟล์ ขอท่านผู้รู้ช่วยชี้แจงทีครับ

ตามงบครับผม ดีหมดทุกตัว แต่ถ้าให้เหมาะสมจริงๆ ก็คงต้องเป็น Athlon X2 5200+ , Socket AM2, 2.60GHz , 1MB x 2

Comment

6000+ ไปเลยครับ ถ้างบเยอะ
      แล้วก็ใช้ 3 GHz โดยไม่ต้องคล็อก

Comment

ถ้าใช้ในการแปลงไฟล์ Encode file ต่างๆๆ แนะนำ intel ครับ

ถ้าเล่นเกมส์แนะนำ AMD ครับ ประหยัด เอาส่วนเหลือไปอัดการ์ดจอ

Comment

X2 6000+ Dual Core เหมือน พี่ Drunk อะครับ ราคาคงจะ ประมาณ 6000-7000 บาท มั้งครับ

Comment

เป็นผมเอา4800+มาลากเป็น 3GHz ครับเหลือตังไปเล่นการ์ดจอ

Comment

X2 6400+ ดีก่า หิหิหิ แรงงงงงงงง

Comment

อย่างแฮง อย่างแฮง เลยนะจะบอกให้

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  เป็นผมเอา4800+มาลากเป็น 3GHz ครับเหลือตังไปเล่นการ์ดจอ
                  ผมว่านะ ถ้าลงทุนซื้อ X2 6000+ หรือ X2 6400+ มา คงไม่เล่นแค่ 3.0G หรือ 3.2G หรอกครับ

ถ้าซื้อ 2 รุ่นนี้มาใช้แล้ว เป้าหมาย ต้องเป็น 4.0 GHz ครับ
                  แล้วตัวคูณ ตั้ง 15 ตั้ง 16 แค่ 4.0 GHz. ชิวๆ ครับ
                  15 X 270 = 4050 แล้วครับ
                  หรือ 16 X 250 = 4000 ครับ

ว่าแต่ว่าจะมีใครลงทุนหรือปล่าวหว่า

Comment

เอามาทำงาน หาเดิมๆ ที่แรงแบบไม่ต้องทรมานเครื่องดีกว่าครับ จากที่อ่านๆมา น่าจะแวะไปดู อินเทลนะครับ

Comment

6400 dark edit เลยครับ อิอิ

Comment

แนะนำ Intel Pentium E2140 up หากใช้่แปลงไฟล์
                        ส่วน AMD X2 Athlon 3600+ up เอาไว้่เล่นเกมส์ แรงได้ใจ
                        ***ราคาทั้งคู่ ประมาณ 2500 บาท
                        ที่กล่าวมาคุ้มค่าจริงๆ...ลองมากับมือ
                        Last edited by AMII; 21 Aug 2007, 00:10:31.

Comment

intel คับ ตัวใหนก็ใด้2.0ขึ้นก็พอแล้วคับการแปลงfileไม่ค่อยกินCpuมากเท่ากับการrun cg 3d หรือเล่นเกมคับ

Comment

Working...
                          X