Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องคอมไม่ยอม ตื่นจาก sleep mode

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องคอมไม่ยอม ตื่นจาก sleep mode

ผมใช้ vista ultimate main board gigabyte p35-ds3r vga asus 3650 silent ประมาณ 2-3 สัปดาห์นี้ เวลาเปิด คอมทิ้งไว้แล้วมันเข้า sleep mode มันไม่ยอมตื่นมา ไม่ว่าจะกด mouse หรือ คียบอร์ด ต้องรอประมาณเกือบ 10 นาที จอถึงจะติดอีกครั้ง แล้วก็เวลาเปิดเครื่องใหม่ก็เป็นครับ เปิดแล้วต้องรอ เกือบ 10 นาที จอถึงจะติด ****** หน้าจอตอนเปิด จะไม่ขึ้นหน้าไบออส แล้วครับ จะขึ้นแค่ เส้นที่วิ่งไปมาซัก แป๊ปเดียว
    ผมลอง เอาvga 2400 pro ตัวเก่า มาลองใส่ดู ก็เป็นอาการเดียวกัน ใครเคยเจอหรือ พอจะทราบว่า คอมผมมันเป็นอะไร รบกวนช่วยกันด้วยครับ
    ผมไปตั้งให้ screen saver มันทำงานเมื่อผ่านไป 1200 นาที แล้วนะครับ
    รบกวนผู้รู้ทุกๆท่านด้วยครับ

อืม...ไม่เคยเจอแฮะ แต่บางที sleep mode มันต้องปลุกด้วยปุ่มที่ต่างกัน

บางเครื่องกดปุ่ม keyboard พวก ESC ก็ตื่นแล้ว แต่บางเครื่องต้องกดปุ่ม Power ถึงจะตื่น ลองปลุกด้วยปุ่ม Power รึยังคับ

Comment

ขอบคุณครับคุณ bearsonic ผมลองทุกปุ่มแล้วครับมันไม่ยอมตื่น ถ้ากด power มันก็ดับไปเลย
      ตอนนี้เวลาผมเปิดเครื่องผมจะไม่เห็นหน้าแรกที่จะเข้า ไบออส ครับ
      จนปัญญาจริงไครับ ไม่รูว่าอะไรเสียครับ
      ถ้าใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

สงสัยคอมจะขี้เซาไปหน่อย

Comment

ต้องเอาน้ำสาดครับ

Comment

Working...
          X