Announcement

Collapse
No announcement yet.

A7V600-X oc fsb เกิน 180 แล้วมีปัญหาช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A7V600-X oc fsb เกิน 180 แล้วมีปัญหาช่วยหน่อย

ถ้าเกิน 180 แล้วมีปัญหาอยู่ว่ามันจะมอง HDD SATA ไม่เห็นซะงั้นอ่ะ แล้วพอดีผมทำ raid ไว้ด้วยนะ ถ้าอยู่ระดับ 180 ใช้ได้ไม่มีปัญหา

A7V600-X ใช้ HDD SATA ต้องเซ็ทอะไรบ้างครับ
    ของผมใช้ไม่ได้เลย รบกวนช่วยบอกให้กระจ่างดัวยครับ

Comment

ไม่เห็นต้องเซ็ตอะไรนี่ครับเพียงแต่ว่าตอนที่ create partition ต้องใช้ FDD ช่วยด้วยนะครับไม่งั้นมันจะมองไม่เห็น HDD
      หรือจะเอาไป create เครื่องอื่นแล้วมาเสียบก็ได้เหมือนกันครับ
      Last edited by มือใหม่ครับ; 13 Jan 2008, 09:44:55. Reason: เพิ่มเติม

Comment

ลองตั้งแรมเป็น Auto ครับ บ้างทีถ้า OC แรม มันจะมองไม่เห็น HDD SATA

Comment

Working...
        X