Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Dota

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Dota

คือผมไม่เคยใช้จอ wide มาก่อน เลยไม่รู้จะแก้อย่างไร ในเกมผมปรับค่าเป็น 1024*768
    เพิ่งซื้อมาเป็น samsung 19 นิ้ว

แต่เวลาเข้าไปเล่น dota แล้วจอมันเลื่อนไปด้านซ้าย แบบด้านซ้ายเลยจอออกไป ส่วนด้านขวาเหลือพื้นที่ดำๆ ไว้ แบบนี้จะแก้อย่างไรดีครับ

การ์ดจอ HD 4850 เกี่ยวกับการ์ดจอไหมครับ

ลอง
    ลบไดวเวอร์ แล้วลงใหม่อีกทีดูใหม่ครับ ผมก้อ wild dota ทุกวันไม่มีปัญหา อิอิ

Comment

ลงใหม่ก็ไม่ได้อ่าครับ

Comment

คล้ายๆกับภาพมันตกไปฝั่งนึงใช่มั้ยครับ ลองกดปุ่ม auto ที่จอดูครับ ผมเดาเอานะครับเพราะเครื่องที่ร้านก็เป็นเวลาเล่นเกมนี้

Comment

ผมก็ใช้จอwideอยู่เหมือนกัน(22") ก็ไม่มีปัญหานะคับ อาจจะเป็นที่optionของจอด้วยก็ได้

Comment

ลองกด auto adjustment ดูครับ

Comment

เหอๆ ของผมใช้ของ LG มันมีปรับ 4:3 in Wide

Comment

Working...
              X