Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ! เครื่องผมดูไฟล์videoไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ! เครื่องผมดูไฟล์videoไม่ได้

ดูไม่ได้ทุกนามสกุลเลขคับ ดูคลิปทางเนทก็ไม่ได้ เครื่องมันจะค้าง แบบทุกอย่างทำงานแบบช้าๆหน่วงๆอ่ะคับ ลองลงวินโดว์ตั้งหลายรอบก็ยังไม่หาย เคยเอาไปให้ร้านทำทีหนึ่ง พอกลับมาที่บ้านก็เป็นอีก ตันแล้วคับพี่น้อง

ดูไม่ได้ทุกนามสกุลเลขคับ ดูคลิปทางเนทก็ไม่ได้ เครื่องมันจะค้าง แบบทุกอย่างทำงานแบบช้าๆหน่วงๆอ่ะคับ ลองลงวินโดว์ตั้งหลายรอบก็ยังไม่หาย เคยเอาไปให้ร้านทำทีหนึ่ง พอกลับมาที่บ้านก็เป็นอีก ตันแล้วคับพี่น้อง
    ผมพอจะรู้แล้วคับว่าสาเหตุมาจากไหน เมื่อวานลองถอดการ์ดจอออก แล้วก็ลงไดร์เวอร์ออนบอร์ด ทุกอย่างกลับมาเป็นปกติ แต่พอลองใส่การ์ดจอเข้าไปใหม่ เข้าวินโดว์ไม่ได้เลยคับ ทำไงดี อยากทราบว่าถ้าปิดใช้การ์ดจอออนบอร์ดที่bios ควรเข้าไปที่ไหนคับ

Comment

เมนบอร์ดยี่ห้ออะไรรุ่นไหนครับ

Comment

บอร์ดยี่ห้อ asrock 775i65GV อันนี้การ์ดจอคับ Forsa AGP8x GF6200A 256Mb

Comment

ลงไดร้วเว่อก้าดจอตัว 6200 ยังคับ ส่วนออนบอดไม่ต้องไปปิดมันครับ มันปิดเองถ้าใส่ ก้าดเข้าไป

แต่อาการงี้น่าจะ ไม่ได้ลงไดร้วเว่อนะครับ ไม่ก็ลองอัพเดทไดร้เว่อดูครับ น่าจะช่วยได้

Comment

ลงไดร้วเว่อก้าดจอตัว 6200 ยังคับ ส่วนออนบอดไม่ต้องไปปิดมันครับ มันปิดเองถ้าใส่ ก้าดเข้าไปแต่อาการงี้น่าจะ ไม่ได้ลงไดร้วเว่อนะครับ ไม่ก็ลองอัพเดทไดร้เว่อดูครับ น่าจะช่วยได้
            ไดร์เวอร์นี่ตัวล่าสุดเลยคับ 93.71 บอร์ดมันห่วยหรือป่าวคับ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์กาดรืจอใหม่ดูครับ

Comment

- ลง driver ตัวใหม่ด้วยครับ

- ลง K-Lite Codec Pack Full ตัว Full
                http://www.free-codecs.com/download/...Codec_Pack.htm

- ถ้าจะดูไฟล์นามสกุล .rmvb ให้ลง Real Alternative เพิ่มเติม
                http://www.free-codecs.com/download/...lternative.htm

- ถ้าจะดูไฟล์นามสกุล .3gp ให้ลง QuickTime เพิ่มเติมครับ
                http://www.free-codecs.com/download/...lternative.htm

Comment

ของผมก็เป็นครับ เเต่พอลงวินโดว์ v.3เเทนมานกลับดูได้ครับ เพราะตอนลงเสร็จจะเห็นไดร์เวอร์ทั้งการ์ดเเละออนบอร์ดครับ

Comment

ของผมก็เป็นครับ เเต่พอลงวินโดว์ v.3เเทนมานกลับดูได้ครับ เพราะตอนลงเสร็จจะเห็นไดร์เวอร์ทั้งการ์ดเเละออนบอร์ดครับ
                    v.3 นี่มันไม่เก่าไปหน่อยเหรอคับ

Comment

บอร์ด Asrock มักจะเจออาการอย่างนี้กะการ์ด 6200 ครับ อย่างของผมที่เจอเองกะ Asrock P4I45GV กะการ์ด Asus GF6200 เทส 3D Mark ผ่านทุกเวอร์ชั่นครับ แต่พอเปิดไฟล์วีดีโอ กลับทำงานช้าซะงั้น เหมือนจะแฮงค์ค้างไปเลยนะครับ พอเปลี่ยนการ์ดเป็น GF2MX กลับเปิดได้ งงเลยครับ คาดเอาว่าน่าจะเป็นเพราะสล๊อตของ Asrock มันไม่ใช้ AGP แต่เป็น AGI ครับ

Comment

อื่ม...อาการเดียวกันเลย งี้ถ้าใส่การ์ดแรงๆมันจะใช้ได้มั้ยเนี่ย

Comment

เห็นด้วยครับ ใช้ออนบอด กลับเนียนกว่า FX5200 ซะอีก งง เลย

Comment

Working...
                          X