Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องของheat pipeครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่องของheat pipeครับ

คือผมสงสัยมานานหล่ะครับใช้มาก็นานไม่ว่าจะอยู่บนMSI P35Neo2-FR หรืออยู่บนZalman GV-1000ครับ ว่าด้วยเรื่องของheat pipeครับ ว่าเป็นท่ออย่างเดียวหรือว่ามีของเหลวอยู่ในท่อด้วยครับ

เหงมีคนบอกว่ามีของเหลว(อันนี้ไม่รู้จิงปะ)อิอิอิ

Comment

มันจะมีของเหลวอยู่ข้างในครับ แต่จะเป็นชนิดใหนนั้นผมไม่รู้....รอท่านล่าง รู้แน่นอน

Comment

ลองไปดูในนี้นะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=402075

Comment

อาจจะเป็นสารหล่อเย็น มั้งนะ

Comment

อ่านเจอในหนังสือบอกว่า
            เป็นของเหลวที่ระเหยได้ดี
            เมื่อโดนความร้อนก็จะกลายเป็นไอ แล้วพาความร้อนขึ้นไป
            ส่วนตัวไอเมื่อกระทบกับผนังท่อก็จะคืนรูปกลับเป็นหยดน้ำเหมือนเดิม
            หมุนเวียนแบบนี้เป็นวัฏจักร

Comment

Working...
            X