Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ใช้ PSU ของอะไรดีครับ (AMD+ATi)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ใช้ PSU ของอะไรดีครับ (AMD+ATi)

พอดีใกล้จะได้ตังประกอบเครื่องใหม่ล่ะ อิอิ
    สเปคตามนี้เลย

CPU : AMD Phenom II X3 720BE หรือ X2 7850BE
    M/B : Gigabyte GA-MA790GP-UD4H
    RAM : OCZ ATi Crossfite Edition 2 GB Kit (2*1GB)
    H/D : WESTERN 1 TB B/F 32 MB Green
    VGA : HIS ATi 4670 IceQ Turbo CF (2 ตัว) <<< เบื่อ 4770 ไม่มีของ + ซิงไม่สวย
    DVD : ???
    PSU : ???
    CASE : COOLER MATER CM 690
    MONITOR : ??? <<< อยากได้ 16:9 + DVi
    SOUN : CREATIVE X-Fi GO! (USB) <<< ไม่ต้องซื้อเพิ่มล่ะของเก่าใช้อยู่ อิอิ
    CPU COOLER : COOLER MATER V8 <<< ชอบเพราะสวยดี อิอิ ไม่สนว่ามันจะคุ้มหรือไม่

1.พี่ๆ เพื่อนๆ สเปคประมาณนี้หรือว่า PSU ประมาณไหนดี ขอวัตต์แท้นะ
    2.DVD ไม่รู้จะเอาของอะไรดี ที่มันดีดีหน่อย
    3.สเปคประมาณนี้ เลือกใช้จอขนาดเท่าไหร่ดี
    4.สุดท้ายงบไม่เกิน 30K จะเกินก็ได้นะ

ช่วยๆ ผมคิดหน่อยครับ คิดคนเดียวมันปวดหัวล่ะ 555+

1. 450 W ติดเคสก็เหลือๆ (350W เต็ม ชิวๆ)
    2. ไม่รู้ แล้วแต่ชอบ
    3. จะเท่าใหร่ก็ได้แล้วแต่งบ (24" ยังใหว)
    4. รอท่านถัดไป

Comment

คุณTWKครับ350wเต็มผมว่าไม่น่าไหวนะ การ์ดจอเขาใช้4670cfด้วยนะท่าน แล้วยังcpuของเขาอีกผมว่าน่าจะสักประมาณ500wขึ้นไปนะ (ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน รอท่านอื่น)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        1. 450 W ติดเคสก็เหลือๆ (350W เต็ม ชิวๆ)
        2. ไม่รู้ แล้วแต่ชอบ
        3. จะเท่าใหร่ก็ได้แล้วแต่งบ (24" ยังใหว)
        4. รอท่านถัดไป
        กำตอบแบบนี้เหมือนไม่เรื่อง HW เลย เหอๆๆ
        CASE COOLERMATER CM 690 ไม่มี PSU มาให้นะครับ
        อีกอย่างมันเอา 4670 มา CF ด้วย
        แต่ขอบคุณกับคำตอบนะ

Comment

Tt 550 เผื่อใช้ยาวๆ

Comment

Enhance 600W atx-0260ga- 2,990 คุ้มๆ

Comment

TAGAN TG500 U38 ดีไมครับแล้ว U37 มันต่างกันอย่างไรครับ สงสัย ??

Comment

TAGAN TG500-U37 ตัวนี้พีคได้ถึง 600 W 1800 เอง หรือ RAIDMAX 530WATT 1500 ก็พอ

ซื้อตัวแพงเปลืองตังค์ การ์ดจอไม่แดกไฟ จะซื้อแพงๆๆทําไม

Comment

1.เอา cooler master 550w รุ่น real pw pro จ่ายนิ่งๆที่ 550w peak ได้ถึง 660w แต่แพงหน่อยประมาณ 3k
                  2.ยี่ห้ออาไรก้ได้ ราคาเท่าๆกันหมดเลย แนะนำของ asus
                  3.19 นิ้วไวสกรีน ก้พอคับ อันนี้ความเหนส่วนตัว

Comment

เอาไปกดดูคร่าวๆ
                    http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp

ลองอ่านดูข้อมูล
                    http://topicstock-tech.pantip.com/te...HM2607423.html

Comment

หามาให้อ่าน เราก็ได้อ่านด้วย อุอุ
                      http://www.overclockzone.com/pod/%5B...est/index.html

Comment

500 watt TT 80+ ครับ 2500 กว่าบาท อาจจะต่อได้อีก

Comment

ดีวีดี ของ พีโอเนีย เค้ารำลือว่าเจ๋งสุด ไม่เคยใช้นะครับ อิอิ
                          จอ ถ้ามีงบก็เอาซัมซุง ถ้าเหลือน้อยก็ฟิลลิบครับ
                          พาวเวอร์ เอาไปซัก 700w เลยครับ เกินดีกว่าขาด
                          ของ TT ก็ไฮโซดีครับ ของ Tagan ใช้อยู่ก็ดีครับแต่ต้องอาศัยดวงหน่อยนึง

Comment

TT 470W ก็เพียงพอครับ

Comment

ไปเห็น BZ500 มาสวยดีจัง เหอๆๆ สงสัยต้องจำกัดงบใหม่ซะแล้ว 555+

Comment

Working...
                              X