Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกผมเรื่องการ์ดจอกับแรมDDrทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกผมเรื่องการ์ดจอกับแรมDDrทีคับ

คือว่าเมนบอร์ดที่ผมใช้มันรุ่นp4v8x-x ใช้แรมDDRธรรมดา แต่ผมอยากจะเปลี่ยนการ์ดจออ่ะคับเพราะตอนนี้ใช้แค่mx4000เองมันเก่ามากแต่เห็นการ์ดจอรุ่นนี้มันเขียนว่าGeforce 6600GT DDR 2 256MBไม่ทราบว่าเครื่องผมจะใส่ได้หรือเปล่าคับเพราะผมใช้DDRเองอ่ะคับกลัวศื้อมาเสียเงินฟรี

บอร์ดตัวเนี่ยะเป็น AGP ใช่ป่ะ
    งั้นขอแค่เป็น AGP 8X ก็จัดโล้ด อย่าไปใส่ใจเรื่อง ddr ของการ์ดจอ เพราะมันไม่เกี่ยวกันง่ะ

Comment

แรมระบบไม่เกี่ยวกับแรมการ์ดจอครับ คนละส่วนกัน
      แรมการ์ดจอยิ่งเร็วยิ่งดีครับ DDR4 เลยยิ่งดี 55+

Comment

Working...
      X