Announcement

Collapse
No announcement yet.

คล็อคแรม จนเครื่องบู๊ตไม่ได้ แก้ยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คล็อคแรม จนเครื่องบู๊ตไม่ได้ แก้ยังไงคับ

เวลาเปิดเครื่อง มันจะมีเสียง ตี้ด(ยาว) ตี้ด(ยาว) ตี้ด(ยาว) และก็จะเป็นเสียงวนๆแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะดึงปลั๊กออก

ไม่อยากส่งซ่อม เง้อ

กดสวิตพาวเวอร์ค้าง 8 วิ พอบูทอีกครั้ง ก็กดค้าง8วิอีกที พอเปิดก็ใช้ได้แล้วครับ หรือ ไม่ก็เคลียร CMOS

Comment

ดูคู่มือเมนบอร์ด ใส่จัมเปอร์ตรงตำแหน่งเคลียร์ CMOS , จิ้มจึ้ก เพื่อเคลียร์ค่าที่เราเซต/คล็อกไป

หรือ แกะถ่านก้อนกลม ๆ บนเมนบอร์ดออก รอเวลาประมาณ ยิ้มหวาน 10 ที แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่

Comment

คลียร์ CMOS

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X