Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อแรมบ้านๆอย่าง value select ขอเทียบชั้นรุ่นพี่ xms

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อแรมบ้านๆอย่าง value select ขอเทียบชั้นรุ่นพี่ xms

หลังจากอกหักกับ D9 และ Hynix ซึ่งเดินหามา2วันแล้วไม่เจอซักทีเจอแต่ชิพ kingston กับ โฟโมส เลยลองเดินไปดู corsair ดูบ้างเพราะเห็นมีตัว VS ซึ่งราคาพอๆกันกับ kingston และที่สำคัญมันมีแบบชุดคิทที่เป็นแบบแพคคู่ด้วย เลยเอาวะเป็นไงเป็นกันประกันไหม้ด้วยลองเอาไปอัดดู

หน้าตาชิพเหมือนกันหมด(เวลาซื้อแนะนำให้เอาเครื่องลางไปด้วย)
    test setup
    Intel PentiumD 945 @4.08GHz
    1GBx2 CorsairVS DDR667@800 4-4-4-10
    Asus P5WD2-E Premium
    Saphire X1950XT 256MB@625/1800
    Coolermaster iGreenpower 600W
    Last edited by chillchill; 6 Jan 2007, 01:32:43.

ไปได้เท่านี้ CL หลวมครอกลองลากดูก่อนเดี๋ยวกดมาให้ดูวันหลังครับแต่ที่น่าแปลกคือมันใช้v.dimm แค่ 1.9V เท่านั้นเองครับอัดไฟไปยิ่งเพิ่มยิ่งเอ๋อ( แล้วมันจะไหม้ได้ไงเนี่ย - -" )

Comment

ตอนนี้ใช้ที่บัส 800 CL 4-4-4-10 ครับ Burn ไปเรื่อยๆก่อน

Comment

รอชมผลการลาก value อิๆ
        มาเก็บรายละเอียด คาดว่าถ้า E4xxx ออกก็จะได้ใช้ ddr2 กะเขา

มาแอบดูว่า value จะไปได้แค่ไหน สู้ๆ

Comment

ล่าสุดครับสำหรับคืนนี้ที่อาจจะทำให้ G-skill (บางรุ่น) หันมาค้อน^^
          920MHz CL 4-4-4-12 2.2V v.dimm

Comment

สุดท้ายแล้วครับกับ DDR667(มาตราฐาน) ทำ CL ได้ต่ำสุดที่ 3-3-3-8 ครับ
            น่าเสียดายมากที่มันลากไปไม่ถึงบัส1000ครับไม่ว่าจะเพิ่มไฟจนถึง2.4แล้วก็ตามแต่ผมไม่ได้ลองที่ CL6 นะครับเพราะถือว่าหลวมเกินไป
            Last edited by chillchill; 7 Jan 2007, 23:45:31.

Comment

ของผม kingston value ไปได้ไกลสุด bus 1000 cl 4-4-4-12 vdimm 2.350

ตอนนี้ใช้อยู่ที่ bus 1125 cl 5-5-5-15 vdimm 2.175

Comment

กะโอเคครับ ^ ^

Comment

เหงแย้วคิดถึงแรมตัวเก่าจัง เง้อๆๆ

Comment

DDR2 มันแรงมมั๊กๆ
                    ddr1 ของผมยังไงก็หมดหวัง อิอิ

Comment

งืมๆ แต่ ของ ผม มานได้ แค่ 800 4-4-4-12 เองง่า

บาง ครั้ง จอ ฟ้า ด้วย ง่า ตอนซื้อลืม เอา เครื่องลางไป ง่า

Comment

Working...
                      X