Announcement

Collapse
No announcement yet.

// AMD X2 4800+ สอบถามวิธีลากหน่อยนะคะ //

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• // AMD X2 4800+ สอบถามวิธีลากหน่อยนะคะ //

CPU : AMD X2 4800+
    M/B : GigaByte GA-MA78GM-S2H
    RAM : GIEL ULTRA 6400 4-4-4-12 (1x2GB)
    PSU : CoolerMaster 350W (เจ้าของร้านบอกวัตต์เต็ม จริงรึเปล่าอ่ะ) ร้านJedi
    CASE : Coolermaster Centurion 5

1. CPU ต้องปรับอะไรบ้างคะ ตัวคูณปรับยังไง ซัก 240*12.5 ได้หรือเปล่าสเป็คนี้

2. M/B ต้องปรับไฟที่ประมาณเท่าไหร่ แล้วเข้าไปปรับตรงไหนคะ

3. RAM ที่ตอนนี้ถูกบังคับให้ทำงานที่ 5-5-5-15 โดย M/B จะปรับให้เป็น 4-4-4-12 หรือต่ำกว่านี้ยังไง ตรงไหนคะ

4. แล้วที่บอกว่าต้องลดแรม ก่อนลาก จะลดยังไงดีคะ แรมตามสเป็คด้านบนเลยค่ะ

รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ เพราะหาข้อมูลมาหลายวัน แต่ก็ยังไม่เข้าใจน่ะค่ะ

ขอบคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ หวังว่าคงได้รับคำตอบอย่างตรงไปตรงมาค่ะ (ตั้งมาหลายกระทู้แล้ว)

Working...
X